CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

==พักนี้ฟังเพลงอะไรกันบ้างคะ??==

ไม่มีอะไรมากมาย แค่บางทีเราก็คิดว่าไม่มีเพลงอะไรฟังเลยแฮะ แต่บางทีทำไมเพลงมันถึงเยอะขนาดนี้เนี่ย???

เลยอยากถามว่าพักนี้ฟังเพลงอะไรกันบ้างเท่านั้นเองค่ะ ลองมาแลกเปลี่ยนกัน จะได้รู้ว่าพลาดเพลงเพราะ ๆ เพลงไหนไปบ้าง??
    (มั่นใจมากว่าตัวเองตกข่าวบ่อย ๆ น่ะค่ะ) - -"

ที่แน่ ๆ เพลง Omoi ga kasanaru sono mae ni ของ Hirai Ken เนี่ย คงได้ฟังกันอยู่แล้วใช่มั้ยคะ?? (เพลง Hitomi wo tojite แรงจริง ๆ อยู่มานานไม่ยอมตกซักที) เป็นเพลงที่ฟังสบาย ๆ สไตล์ Hirai Ken จริง ๆ แฮะ

โดยส่วนตัวแล้วเรากำลังชอบเพลง Towa ni Tomo ni ของ Kobukuro ด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีแฟน ๆ Kobukuro มากแค่ไหนแฮะ ซิงเกิ้ลนี้รู้สึกจะเริ่มกลับมาคล้าย ๆ ซิงเกิ้ลแรก ๆ ที่ออกนะ (เป็นแบบที่ชอบมากๆ) ที่แน่ ๆ เนื้อเพลงท่อนฮุคใช้คำเพราะชะมัดเลยล่ะ

เข้าฤดูใบไม้ร่วง(ที่นู่น)แล้ว ได้เวลาเริ่มทำโรแมนติคแล้วมั้ง???
    ถ้าใครมีเพลงอะไรที่คิดว่าเพราะ ๆ ช่วยแนะนำกันบ้างสิคะ haha

ปล. อันนี้นอกเรื่อง คิดว่าเพลงไหนดังที่สุดปีนี้??? เพลงที่นอนมาเลยในความคิดเราก็ Hitomi wo tojite นี่แหละค่ะ อยากดูหนังชะมัดเลย >_< แต่ Katachi arumono ของ Shibasaki Kou ก็อยู่นานนา.....

จากคุณ : =too= - [ 26 ต.ค. 47 16:43:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป