CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

2 - merveillesxx - All About Lily Chou Chou

คือพึ่งได้หนังเรื่องนี้มาดู เลยอยากให้เอากระทู้ ที่คุณ merveillesxx  เคยเขียนไว้มาลงอีกได้มั้ยครับ คือตอนนี้ผมไม่ได้ เพราะยังไม่ได้ดู เลยอยากรู้ว่า คุณเขียนอะไรไว้เกี่ยวกับเรื่องนี้

อยากคุยแลกเปลี่ยนกันได้ ส่วนเรื่องเพลงประกอบโคตรธดนเลย
    และก็ติดตามาได้หมดแล้ว ชอบสุด และอยากรู้ว่าหนังจริงๆมันยาวมั้ย
    เพราะที่ผมซื้อมา มัน 2 ชั่วโมงกว่า และผมว่าน่าจะตัดช่วงไปเที่ยวทะเลทิ้งนะ เพราะมันไม่มีอะไรเท่าไร เพราะฉากที่มี คงเป็นฉากโยนเงินลงทะเลแค่นั้น

และอยากรู้ว่าทำไม เด็กที่เล่นว่าวถึงตาย และเขาตายยังไง เพราะอยู๋ดีๆก็เห็นนอนตาย (แต่ตายจริงหรือเปล่า เพราะหนังที่ผมดูมันมืดอ่ะ) และคนคนที่เล่นว่างคนเดียวกะที่ถูกบังคับขายตัวมั้ย

โดยส่วนตัวชอบเนื้อเรื่องนะ เพลงก็ชอบแต่ตัวหนังยังไม่ถึงที่สุดเท่าไหร่ บางฉากมันดูขัดๆ

ไว้คุยต่ออ่ะ อยากอ่านกระทูที่คุณเขียนก่อน

ขอบคุณครับ

จากคุณ : off_na - [ 1 พ.ย. 47 10:00:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป