CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รำลึกถึง อิทธิ พลางกูร กับผลงานที่คุณชื่นชอบ

ให้มันแล้วไป (ให้มันแล้วไป /มากคน มากความ/ เก็บตะวัน) (3 คน)
      ไปต่อไป ( อย่าเอ่ยคำว่ารัก) (1 คน)
      เวลา (เรา 3 คน) (1 คน)
      ป้ายแดง (รอยร้าว) (1 คน)
      กำลังดี (ทรมาน) (0 คน)
      ปกขาว (น้ำในตา) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

42.86%
     14.29%
     14.29%
     14.29%
     0.00%
     14.29%

เมื่อสองสาม วัน ก่อน เราคงได้ทราบข่าวที่น่าใจหาย (แต่บางคนก็ได้เตรียมใจไว้ก่อน แล้ว) กับการเสียชีวิต ของ คุณอิทธิ พลางกูร ที่ต่อสู้กับ โรคมะเร็ง มายาวนาน จนในที่สุด ก็สู้จนสุดความสามารถ ของ คุณอิทธิ เขา แล้ว เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ยังขึ้นไปเล่น concert ที่ tributed ให้เขาเอง ภาพ ที่ เขาเล่นเปียโน ร้องเพลงกับครอบครัว จะกลายเป็นภาพสุดท้าย บนเวที concert ของอิทธิ  

ขอให้ไปสู่สุคติ นะครับ

หลายคนคงได้ยินได้ฟังหรือ มีผลงานของ อิทธิ ไม่มากก็น้อยนะครับ สำหรับสมาชิกในห้องนี้ อยากทราบว่า คุณชอบผลงานชุดไหน ของ อิทธิกันบ้างครับ ขอความเห็นด้วยนะครับ ที่ใส่วงเล็บเอาไว้ นั่นคือ เพลง ดังๆ จากอัลบั้มชุดต่างๆ ส่วนอลับ้ม ชีวิตที่เหลืออยู่ นั่น ขอไม่ใส่นะครับ เพราะว่า หาก นับปริมาณ คะแนน ของการ โหวต อาจจะน้อยกว่า อัลบั้มข้างบนอยู่แล้ว แม้จะมีเพลงดีๆ อย่าง ชีวิตที่เหลือยู่/ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า

เชิญโหวต แสดงความคิดเห็นและร่วมรำลึกได้เลยนะครับ

'หากตะวัน ยังเคียงคู่ฟ้า จะมัวมา สิ้นหวังทำไม เมื่อยังมี พรุ่งนี้ให้ เดินเริ่มใหม่ มั่นคงไว้ดั่งเช่นตะวัน'

จากท่อนเพลง ท่อนหนึ่ง ของเพลง 'เก็บตะวัน' ของ อิทธิ หนึ่งในเพลง ร๊อค ความหมายดีๆ ที่สมาชิกห้อง rock แนะนำให้ฟังกัน

จากคุณ : Brad Pitt - [ 16 พ.ย. 47 18:08:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป