CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

งงเรื่องเกี่ยวกับหมายเลขของ เพลง Symphony อ่ะครับ ??

งงเรื่องเกี่ยวกับหมายเลขของ Symphony อ่ะครับ ??

อย่าง Symphony No. ต่างๆเนี่ย  มันคืออะไรเหรอครับ??

ทำไมมันมีของหลายคนแต่งจัง อย่าง symphony no. 9 เนี่ย มีทั้งของ Beethoven ทั้ง Mahler ทั้งของคนอื่นอีกเต็มไปหมด

แล้วสรุปแล้วใครแต่ง symphony อันไหนกันแน่อ่ะครับ งง??

จากคุณ : Ra-18th Angel - [ 17 พ.ย. 47 01:16:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป