CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Logo ห้อง Retro ... ปรับ Font แล้วครับ ลองมาโหวตกันดูครับ

แบบนี้ออกแนวบุปผาชนนิดนึง (6 คน)
      แบบนี้คล้ายๆ แบบแรก ฟิลเดียวกัน (13 คน)
      นี่จะออก 80\'s หน่อยๆ (14 คน)
      อันนี้ 70\'s ชัดเจนเลย เห็นในหนังสือเพลงของเล็ก วงศ์สว่าง (0 คน)
      นี่ออกเดิ้นๆ ไปทางยุคหลังๆ (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 37 คน

16.22%
     35.14%
     37.84%
     0.00%
     10.81%

หลังจากกระทู้ที่ผมเอาตัวอย่างไปให้ดู
    แทบจะทั้งหมด ชอบ mirror ball แบบที่ผมเอามาลง
    ผมก็เลยลองทำไปให้ดู ปรากฎว่าตัวหนังสือมันยังไม่ใช่
    ผมก็เลยไปหา font มา แล้วก็ลองเอามาใส่ดู

ตอนแรกผมใช้เป็น Retro Club ซึ่งคิดว่ามันน่าจะถูกหลัก
    แต่พอพี่วีทักมาว่า น่าจะใช้ Club Retro มากกว่า เหมือน Club 54
    เอ้อ ผมก็มานั่งนึก .. เออแฮะ ... ก็เลยลองทำแบบนี้ดู

อย่างไรก็ตาม ภาพที่ได้รับคะแนนโหวตมากที่สุด อาจจะไม่ได้ใช้เป็น Logo
    หากมีการแนะนำสิ่งที่ดีกว่าที่ผมทำมาเพิ่มเติมเข้ามา

เอาเลยครับ เอาเลย ...

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 20 ธ.ค. 47 23:04:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป