CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ตอนนี้เพื่อนๆ ยัง update เพลงฝรั่งใหม่ๆ บ้างกันมั้ยคับ ?

เพื่อนๆ ตอนนี้ยัง update ตามเพลงสากลใหม่ๆ กันบ้างมั้ยคับ ผมว่า ดีนะ อย่างน้อยก็ร่วมสมัยบ้าง ไม่จํากัด แต่ 80 - 90s ?

ฟังเพลงสากลทางวิทยุช่องไหนเป็นหลัก มาบอกกันหน่อยนะคับ ?

เท่าที่เห็น มี ช่อง 102.5 นี่แหละ ที่จะได้ฟังเพลงใหม่ ๆ ประเภทไม่ช้าเป็นหลัก และมี ผสม 80 - 90s บ้าง .

ที่เหลือทุกช่องเป็น Easy listening ทั้งน้านเลย
    แต่ดีเหมือนกัน เพราะยังเล่น เพลง ยุค 80 - 90s เกือบทุกสถานี ( ถึงจะเป็นแนว Easy listening ส่วนใหญ่ ) .

เคยสงสัยนะว่า ตอนนี้ ยุค 2000 เรายังได้ฟังเพลงแบบที่เราโตมาในยุค 80 ทางวิทยุ , แล้วตอนเราเป็นเด็ก นี่ ผู้ใหญ่กว่าเราเคย ได้ฟัง retro ประมาน ยุค 50-60 ทางวิทยุ บ้างมั้ย ?

คุณ together in 80s dream นี่ว่างๆมา บอกกันบ้างนะว่า เพลงใหม่ๆ ล่าสุดที่ฟังตอนนี้มีประเภทไหนกันบ้าง เพราะรู้สึก playlists ของคุณนี่จะนําหน้า charts ด้วย .

จากคุณ : icedlemon - [ 6 ม.ค. 48 00:27:49 A:202.59.243.143 X: TicketID:080057 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป