CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถ้าเปลี่ยน Jazz เหมือนความรักทุกคนจะคิดว่าเป็นไงอ่ะครับ

หุหุ ผมเริ่มบ้าบอแล้ว เอิ๊ก ๆ ป่าวครับ อยากหาเรื่อง ๆ สบาย ๆ มาคุย ๆ กันบ้างครับ หุหุ ไม่รู้เอาเรื่องอะไรดี หุหุ วันนี้ได้คุย msn กับพี่ doggy เรื่องความรัก ดีครับ พี่เค้ามีมุมมองอะไรที่ดี ๆ เยอะ ๆ หุหุ ผมเลยนึกอะไรได้ว่า เอ้ เพลง jazz ก้อมี ท่วงทำนองที่หลากหลาย ผมว่า ถ้าเอามาเปรียบกับความรักในมุมมองของแต่ละคน คงมีหลากหลายนะครับ ผมว่า โลกนี้ความรักยังเป็นของที่ทุกคนยังเรียกหาและต้องการ ความรักยังคงทำให้โลกเราสวยงาม สงบสุขและน่าอยู่เสมอ ความรักยังคงอยู่ในความสุขที่ดีถ้าเราเลือกที่จะรักให้เป็นนะครับ ขอให้ทุกคนมีความรัก มีทั้งรักที่แบ่งปันให้ผู้อื่นและตัวเอง ตามหลักของศริสต์ รักผู้อื่นเหมือนรักตัวเอง ดังนั้น เราควรจะรักผู้อื่นและอย่าลืมที่จะรักตัวเอง คงไม่มีใครรักเราได้เท่าเรารักตัวเองนะครับ ขอให้ทุกคนมีความสุขครับ ขอพระเจ้าคุ้มครองครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

จากคุณ : UnDeRMinE (UnDeRMiLeS dAvIs) - [ 28 ม.ค. 48 03:13:21 A:168.120.12.229 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป