CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เอ้า! ..มานั่งนึกเพลงโฆษณาเก่าๆกันหน่อยนะครับ

ยิ่งเก่ายิ่งมันครับ ใครจำอะไรได้แม่นๆ เชิญประลองครั่บ

ที่ผมพอจะจำได้ก็ "ถ่านไฟฉายตรากบ" กับ "ธานินทร์"

"ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ
    จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
    ปัจจุบันเห็นจะไม่มี ขืนจุดไต้ทีละไม่มีใครคบ
    อาจจะอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
    ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ
    ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย สะดวกสบายกว่าจุดไต้จุดคบ
    ............(ใครต่อได้อีกท่อนเชิญนะครั่บ)

ธานินทร์
    วิทยุและโทรทัศน์ธานินทร์  คนทั่วแผ่นดินได้ยินชื่ออยู่
    วิทยุและโทรทัศน์ธานินทร์  มิเคยได้ยินว่าใครไหนสู้
    วิทยุและโทรทัศน์ธานินทร์  ขายดีทำกินทั่วถิ่นไทยรู้
    ผลิตภัณฑ์ของธานินทร์   .........(ใครทราบต่อหน่อย)

ยังมีอีกมากมาย  หรือใครสะสมแผ่นเสียงเพลงโฆษณา  โชว์หน่อยครั่บ  หากเข้าตา จะพาไปแสดงที่ Lido ครับท่าน

จากคุณ : ต.ลาดพร้าว - [ 10 ก.พ. 48 23:46:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป