CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เรื่องเศร้าของผมต้อนรับวัน Valentine T_T

หลังจากที่สัมมนานรกเสร็จไปพักนึง ผมก็ไปตั้งกระทู้แสดงความ "เก๋า"อยู่ที่กระทู้นอกเรื่องจนคุณ Sonata แอบจับคาหนังคาเขา...

ก็เลยต้องกลับมาประำจำตำแหน่งในห้อง Classical Music ตามระเบียบ

ใครๆหลายๆคนอาจจะเดาว่าเรื่องเศร้าของผมต้อนรับวัน Valentine  คงเป็นประมาณโดนสาวหักอกประมาณนั้นหรือเปล่า ???

ตอบ.........ไม่ใช่ครับ

เป็นเรื่องที่ผมต้องพรากของรักของหวง (รอบที่2)
    นั่นก็คือ..... คลัง CD สุดที่รักของผม

ครั้งแรกก็ประมาณปีที่แล้ว ผมได้ทำกระเป๋าลืมไว้ที่หน้า 7-11 ก่อนที่จะออกไปทำค่ายอาสาของคณะ....

หลังจากนั้นประมาณ 5 วัน ผมก็กลับมา
    เหลือบเห็นกระเป๋าอยู่ที่หน้าร้าน ในใจก็นึกว่า...

"เฮ้ย.....ตรูลืมได้ไงเนี่ย"

จากนั้นก็จัดแจงตรวจตราดูข้างในกระเป๋าปรากฏว่า

"คลัง CD ของผมนั้นถูกขโมยไปหมดกระเป๋า"
    เป็น CD และ MP3 (หนักไปทางหลังหน่อย)เพลง Classic ประมาณ 70% แนวอื่นๆ 30%

เหลือแต่นาฬิกา (ตาย) เรือนเดียวที่มันไม่ได้ขโมยไป...
    (สงสัยคงจะเห็นว่านาฬิกามันไม่เดิน ก็เลยไม่ขโมยไป)

แต่ยังดีที่ผมนั้นได้ Back up CD เก็บไว้ที่หอได้เกือบหมด ก็เลยโล่งใจไปส่วนนึง

มีที่ไม่ได้ Back up ประมาณ 2-3 แผ่น แต่ไม่เป็นช่าง(แมร่ง)มัน

จบภาค1.......

จากคุณ : Wish You Were Here - [ 12 ก.พ. 48 00:04:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป