CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ละครหลังข่าวช่อง 9

ยังจำละครหลังข่าวช่องเก้ากันได้ป่าวครับ? ที่ไนท์สปอตเป็นผู้ผลิตน่ะ
    ไม่รู้ว่ามีกี่เรื่องสิ แต่ที่จำได้ผมดูไป 3 เรื่อง คือ
    1. ผู้พิทักษ์ความสะอาด(ใช่ชื่อนี้ป่าว?) ที่มีคุณเกม กะคุณญาณี จงวิสุทธิ์แสดง
    เรื่องราวของบัณฑิตจากมหาวิทยาลัย(คุณเกม) ที่จบปริญญามาแล้วหางานทำไม่ได้ เลยต้องไปเป็นพนักงานทำความสะอาด ซึ่งก็ต้องคอยปกปิดไม่ให้คุณแม่ทางบ้านรู้ กลัวแม่จะผิดหวัง
    สนุกมากครับ เป็นละครเรื่องแรกๆที่ผมดูแล้วรู้สึกว่ามีความสุขดี มันสนุกอ่ะ
    2. บุญเติม นำแสดงโดย คุณมนตรี เจนอักษร คุณชูศรี มีสมมนต์  คุณธงชัย ประสงค์สันติ และหลายๆคน
    เรื่องราวของร้านอาหารที่ชื่อเดียวกับเจ้าของร้าน คือ บุญเติม ตลกมาก ชอบที่คุณชูศรีเรียกแฟนคุณธงชัยซึ่งปัจจุบันกลายมาเป็นภรรยาของคุณธงชัยว่า…อีปักกิ่ง
    จัดเป็นซิทคอมเรื่องแรกๆของไทยเลยนะ(คิดว่า)เท่าที่ผมจำได้ รู้สึกจะมี 2 ภาค ภาคสองนี่บุญเติมจะแต่งงาน จำไม่ได้ว่าเจ้าสาวใช่คุณอรพรรณ พานทอง หรือป่าว? ตัวละครอีกตัวที่ฮาๆคือลูกมือแม่ครัว(คุณชูศรี)ที่เป็นกะเทยอ่ะ ฮาดี
          มีเพลงประกอบสองเพลง ตอนเปิดตัวจะเป็นเพลงเร็ว ตอนจบเป็นเพลงช้า….ใครจำเนื้อร้องได้ โพสหน่อยนะครับ
    3. เทวดาตกสวรรค์ นำแสดงโดย คุณธเนศ คุณพงษ์พัฒน์ และคุณพรสุดา(ใช่มะ?)
    เรื่องราวของเทวดาลงมาจากสวรรค์ว่าทำไมคนทำความดีกันน้อยลง โชคร้ายกลับไปไม่ทัน เลยต้องมาอยู่กับสองคนพี่น้อง คุณพงษ์พัฒน์ และคุณพรสุดาที่ในบทตาบอด

พิมพ์ๆไปแว่บมาอีกเรื่อง รู้สึกจะชื่อ….ถึงเป็นพี่ ผีก็หวง…นะ เกี่ยวกับพระเอกที่แต่งงานปุ๊ปก็ตายทันที แต่ยังคงมาวนเวียนปกป้องนางเอกอยู่รอบๆตัว
    คิดถึงละครเหล่านี้จังแฮะ……เป็นเหมือนกันป่าวครับ?

:)

จากคุณ : The Legendary Midfielder - [ 16 ก.พ. 48 08:47:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป