CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สุดยอดอัลบั้มร็อคแห่งยุค 70's - Greatest Rock Album Of The '70s

Dark Side Of The Moon - Pink Floyd (10 คน)
      Led Zeppelin IV - Led Zeppelin (13 คน)
      Who\'s Next - The Who (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 25 คน

40.00%
     52.00%
     8.00%

เนื่องจากห้องเราไม่ได้จัดมวยกันมานานแล้วนะครับ ผมก็เลยขอจัดซักคู่หนึ่ง ให้โหวตกันครับ
    ผมเข้าไปดูเว็บหนึ่งที่มีลิสต์เกี่ยวกับเพลงมากมาย ในนั้นมีลิสต์สุดยอดอัลบั้มแห่งยุค 70's อยู่ด้วย ส่วนด้านล่างของลิสต์จะมีเว็บบอร์ดให้คนเถียงกันว่าอัลบั้มไหนควรอยู่อันดับไหน ควรเลื่อนอันดับขึ้นลงยังไง
    ปรากฎว่า 2 อันดับแรกของลิสต์นั้น มีการถกเถียงกันอยู่ตลอดว่าควรจะเป็นอัลบั้มไหนกันแน่ ที่ควรจะเป็นอันดับหนึ่ง เถียงกันอยู่เรื่อยแหละครับ ผมเลยเอามองให้ลองโหวตกันเล่นๆ ดูครับ
    เพื่อความแฟร์ และป้องกันเรื่องความหลากหลายของตัวเลือกที่มีมากเกินไป ผมขอคัดเฉพาะ 3 อันดับแรกของลิสต์มาครับ เนื่องจากโดยส่วนตัวแล้วคิดว่าศักดิ์ศรีพอๆ กันครับ
    ตัดสินใจยากพอสมควรจะครับคิดดีๆ ก่อนโหวตล่ะ อัลบั้มชุดไหนสมควรที่จะเป็นสุดยอดอัลบั้มร็อคแห่งยุค 70's โหวตเลือกได้อัลบั้มเดียวเท่านั้นนะครับ

จากคุณ : Agent Fox Mulder - [ 28 ก.พ. 48 22:14:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป