CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนพี่ๆที่เป็นเซียนเพลงลูกทุ่งด้วยครับ อยากได้เนื้อเพลงและข้อมูลเพลงเก่าเพลงนึง

ผมฟังและร้องเพลงนี้ได้ตั้งแต่สมัยเด็ก
    และร้องแบบไม่ค่อยจะรู้ความหมายด้วย
    เมื่อวัน2วันก่อนได้ยินทางวิทยุ  ปรากฏว่าลืมเนื้อไปแล้ว
    และอยากทราบว่าเป็นเพลงของใครครับ
    จำได้ท่อนนึงที่ว่า" ...โอ้อกเอ๋ย หัวอกพ่อสื่อเป็นขาเป็นมือ
    เป็นเครื่องทุ่นแรงขันแข็งเหลือใจ...
    แล้วก็อะไรนะ...นายพรานคนเก่งได้เก้งลืมหมา  พรานยิ้มร่าแต่หมาขมขื่น...  อะไรทำนองเนี้ยะครับ
    จำได้ว่าผมรู้จักเพลงนี้พร้อมๆกะเพลงขี่เก๋งอย่าลืมเกวียนบ้านนอก
    ไม่ทราบเป็นของนักร้องคนเดียวกันรึเปล่า
    รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

จากคุณ : ซาโบก้า - [ 7 มี.ค. 48 01:00:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป