CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

พี่ ๆ คิดยังไงกับผู้ชายทาแป้งคะ

พี่ ๆ คิดยังไงกับผู้ชายที่ทาแป้งมั่งคะ (หมายถึงแป้งที่ไม่ใช่แป้งเด็กหรือแป้งกระป๋องอ่ะค่ะ) คือนุ๋เห็นแฟนหน้ามันมากหลังทามอยเจอร์ไรเซอร์ที่นู๋บังคับให้เค้าซื้อมาทาอ่ะค่ะ เมื่อก่อนก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้หน้าร้อน(มาก ๆ ) เลยเอาแป้ง translucent (แป้งโปร่งแสงไม่มีสี) ที่ใช้อยู่ ตั้งไว้บนโต๊ะแล้วบอกให้เค้าเอาพัฟจุ่ม ๆ นิดนึงทาให้หน้าไม่มันก่อนออกไปทำงาน (แป้งมันช่วยควบคุมความมันด้วย) ทีนี้นุ๋ก็เอาเรื่องนี้ไปแชร์กับเพื่อน เพื่อนบอกว่า นู๋กับแฟนบ้าอ่ะค่ะ "พึลึกคนไม่มีใครเค้าทำกันหรอก" นู๋เลยงง ๆ ว่าเอ...นู๋ทำเกินไปรึป่าวคะ แต่แฟนนู๋เค้าไม่ขัดข้องไรนะค่ะ คือเราสนุกกับการช่วยกันดูแลตัวเองแบบนี้มาตั้งแต่ก่อนแต่งงานกันแล้ว เลยอยากถามพี่ ๆ ว่าคิดยังไงคะถ้าผู้ชายเค้าทาแป้งกันบ้าง

จากคุณ : เมียน้อยกายริชชี่ - [ 6 พ.ค. 48 21:48:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป