CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Metal มันแยกย่อยเยอะจัง ช่วยแนะนำผมทีครับ (เพิ่งหัดฟังครับ)

ดีครับ เพิ่งจะหันมาฟังเพลงหนักๆ และเพิ่งได้รู้ว่า metal มันแบ่งย่อยอีก ผมเลยอยากรู้ว่าจะพอมีเอกลักษณ์อะไรที่จะฟังแล้วรู้ได้เลยว่า มันคือ...
    nu-metal = อันนี้แนวๆ แรพๆ ผสม ตวาด รึเปล่าครับ
    back metal
    Death metal = อันนี้ตวาดตลอดเพลงแบบ slipknot ใช่ไหมครับ
    emo-core
    Hard core = อันนี้ตวาดๆ ใช่ไหมครับ
    progressive
    Hard Rock
    Melodic Power Metal
    heavy metal
    Trash
    Brutal death
    power metal
    Industrial Metal อันนี้เพลงหนักๆเร็วๆใช่ไหมครับ

ps. ท่านใดสะสมเพลงแนว metal เยอะๆโดยเฉพาะ industrial metal สนใจจะแลกแผ่นกับผมไหมครับ แต่ผมมีแต่แผ่นเกม กะ ซอฟแวร์ อิอิ...

จากคุณ : Proarm - [ 7 พ.ค. 48 20:08:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป