CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ได้ฟังแล้วครับ OCTAVARIUM ของจริงๆๆ !!

ได้ฟัง 2 เพลงจากอัลบั้มชุดใหม่ คือ

1. These Walls 4.37
    2. Panic Attack 5.27

แต่ทั้งสองเพลง เป็น edit version นะครับ คือน่าจะตัดมาสำหรับเปิดทางวิทยุ ของจริงน่าจะยาวกว่านี้อีก

สำหรับ these walls จะออกเป็นเพลงช้า เน้นอารมณ์และเมโลดี้ จอร์แดน ค่อนข้างจะเป็นพระเอกสำหรับเพลงนี้ ส่วนอีกเพลง คือ Panic Attack จอห์น เมียง เป็นพระเอกตั้งแต่ท่อนอินโทรแล้วครับ เริ่มต้นเพลงโดยให้เบสเกาสาย C ล่างเป็นริฟฟ์หลักของเพลง เพลงนี้เป็นเพลงเร็วหายห่วงครับ

ฟังทั้งสองเพลงนี้คร่าวๆ อัลบั้มชุดนี้เน้นเมโลดี้ มากกว่าโชว์ครับ ทำให้ฟังแล้วคิดถึงชุดคลาสิคอย่าง Images & Words (ผมว่ามันก็คลาสสิคทุกชุดนั้นแหละ 555) ส่วนตัวผมชอบ Panic Attack เพลงเร็ว ฟังแล้วมันเร้าใจจ๊อดจริงๆ ตั้งแต่อินโทร ยันจบเพลง ดูโดยภาพรวม น่าจะได้รับคำชมไปง่ายๆในชุดนี้ เพราะเน้นเมโลดี้มากกว่า Train Of Thought เพราะอันนั้นเน้นบู๊แหลกอย่างเดียว

นับถอยหลังครับ 7 มิถุนายน OCTAVARIUM !!

จากคุณ : Doraemyung - [ 23 พ.ค. 48 05:24:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป