CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ช่วยแนะนำเพลงดีๆ ของ Nirvana ให้หน่อยอ่ะครับ

ตอนนี้กำลังอยากรู้เกี่ยวกับกรันจ์ร็อกน่ะครับ (ฟังเพลงได้ไม่แตกฉาน ว่ามันต่างจากร็อกอย่างอื่นตรงไหน) แล้วทีนี้มีคนบอกผมว่า ให้หา Nirvana มาฟังแล้วจะเข้าใจ

แล้วทีนี้ ผมรู้จักแค่ Smell like teen spirit เท่านั้นเองหง่ะ (เพลงชาติวัยรุ่นยุคต้น 90)

อยากให้ชาวเฉลิมกรุงช่วยแนะนำเพลงที่ดีที่สุดจาก 7 อัลบั้มให้หน่อยครับ ว่ามีเพลงอะไรบ้าง (ตามความชอบ ส่วนตัวหรือความดังในยุคนั้นก็ได้)

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ช่วยชี้แนะเกี่ยวกับกรันจ์ให้ด้วยก็ยิ่งดีครับ

จากคุณ : Bonaparte - [ 24 พ.ค. 48 03:50:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป