CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ค่ายเพลง โคตรยักษ์ใหญ่ ขวัญใจชาวร๊อค (ในต่างแดน): EMI

Beatles (7 คน)
      Pink Floyd (3 คน)
      Queen (3 คน)
      Deep Purple (1 คน)
      UFO (0 คน)
      Iron Maiden (4 คน)
      Radiohead (4 คน)
      Coldplay (1 คน)
      Smashing Pumpkins (0 คน)
      Blur (หรือ เลือกวงอื่นๆ ก็ได้ ในช่องนี้ โปรดระบุ) (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 25 คน

28.00%
     12.00%
     12.00%
     4.00%
     0.00%
     16.00%
     16.00%
     4.00%
     0.00%
     8.00%

ที่เลือกมานี้ ก็พยายาม ครอบคลุมวงดนตรี ที่ทำเงินๆ ของค่ายนี้ นะครับตั้งแต่ยุค ดนตรี rock เบ่งบาน ยันปัจจุบัน ส่วนใหญ่พวกทางฝั่งอังกฤษ จะเยอะมากหน่อย นะครับ ยกเว้น smashing Pumpkins ที่มาจาก อเมริกา

หรือถ้าท่านยังไม่เจอศิลปินที่ถูกใจ จากค่าย EMI ที่ไม่เห็นมาให้เลือก ก็กด โหวต 10 แล้วกันครับ พร้อมกับบอกศิลปิน ในค่าย EMI และลูกย่อยในเครือ ที่คุณชื่นชอบ เช่น Genesis, Grand Funk Railroad, Poison เป็นต้น  

ย้ำนะครับ ผลโหวตนี้ เอาเฉพาะ วงของ ค่าย EMI ส่วนค่ายเพลง อื่นๆ จะตามมาทีหลัง

ผมเชื่อว่า ใน โหวต คงมีศิลปิน rock ที่ท่านชอบไม่มาก ก็น้อย ครับ

จากคุณ : Brad Pitt - [ 24 พ.ค. 48 21:52:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป