CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Johnny's Entertainment // Pony // MM

สวัสดีค่ะ
    เราไปอ่านกระทู้ล่างๆ ที่พูดถึงพวกบอยแบนด์ทั้งหลาย ทั้งค่ายจอนนี่ และโพนี่ แต่เรายังงงๆ อยู่อ่าค่ะ
    (กระทู้นี้คำถามเยอะมากกกก ขอโทษด้วยนะคะ)

(((((Johnny's Entertainment )))))
    *พวกที่เดบิ้วไปแล้ว พวกซีดีอัลบัม ซิงเกิ้ล ดีวีดี มันเป็นลิขสิทธิ์ของค่ายจอนนี่รึปล่าวคะ? อย่าง TxT ที่ออกอัลบัมกัล Avex หมายถึงว่าอัลบัม เพลงทั้งหลายเป็นของ Avex ใช่มั๊ยคะ? แล้วอย่างงี้ งานอะไรของ TxT ที่เป็นของจอนนี่บ้างอ่าคะ ((งงคำถามเรามั๊ยเนี่ย ^^' ))

*JE มีค่ายเทปของตัวเองหรือปล่าว อย่างเช่น J-storm มันคือค่ายย่อยของ JE หรือปล่าวคะ?

*ที่คุณลิงน้อยบอกว่า (ขอ quote นะคะ)
    "ตอนนี้tokio ย้ายค่าย อัลบั้มครบรอบ 10 ปีเลยไม่มีเพลงเก่าๆเลย น่าจะมีปัญหากับเรื่องลิขสิทธิ์"
    หมายความว่ายังไงอ่าคะ??

==========

(((((Pony Canyon)))))
    อันนี้เรางงกว่า JE อีก เพราะไม่ค่อยรู้จักซักเท่าไหร่ (ฟังแต่เพลง แต่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับศิลปินเลย - -'' )

*Pony canyon, Vision Factory, Flight Master ===>> มันคือ....... อะไรอ่าคะ ^^'

*Pony มีการ audition หรือลักษณะบริหารบริษัทคล้ายๆ Johnny หรือปล่าว?
    เช่นเรื่อง audition > เป็น junior > เดบิ้ว (ถ้าโดนตากรรมการลุงจอนนี่)

*ศิลปินที่อยู่กับค่ายนี้ ที่นอกจาก WFL แล้ว มีใครอีกบ้างคะ

*แล้ว WFL เค้าแข่งกันเองหรือปล่าว?

*แล้ว Pony ไม่ถูกกับ JE หรอ? (Da Pump กับ V6 มันมีเรื่องอะไรกันหรอ?)

*เคยอ่านกระทู้นึง จำไม่ได้แล้วอันไหน นานแล้วเหมือนกัน
    ที่บอกว่า Winds ไม่ค่อยได้ไป Music Station เลย ในขณะที่ศิลปินค่าย Johnnys ไปอยู่บ่อยๆ (อย่างคัตตุน ยังไม่เดบิ้ว แต่ปีนี้ไปแล้ว 4 ครั้ง o.O ) มันมีเบื้องหลังอะไรหรือปล่าวคะ? MS เป็นรายการที่สำคัญรายการนึงในวงการเพลงญี่ปุ่นเลยใช่มั๊ยคะ แบบ...พวกที่ออกเพลงใหม่ จะไปโปรโมทในรายการนี้กัน ถ้าใครได้ไปออกถือว่าดัง ...ประมาณนี้รึปล่าว?

==========

คำถามสุดท้าย (ของตอนนี้) ที่เราไม่รู้เรื่องที่สุด เกี่ยวกับ Morning Musume อ่าค่ะ ค่ายนี้มันคล้ายๆ กับ Johnny แต่เป็นภาคผู้หญิง ใช่ปะคะ? มี audition แล้วก้อ shuffle unit (อันนี้ทุกปีหรือป่าวคะ? เค้าทำเพื่ออะไร???) เค้ามีเด็กเต้นแบค พวก junior แบบใน johnny หรือปล่าวคะ?

ใครมี link ที่มีข้อมูลเกี่ยวกับทั้ง 3 บริษัทนี้บ้างมั๊ยคะ ไทยหรืออังกฤษก้อได้ อยากรู้จักทั้ง 3 บริษัทนี้มากกว่านี้อ่าค่ะ
    (หาในเนต ตาม bbs แล้วมันมีแต่พูดถึงตัวศิลปิน ไม่ค่อยพูดถึงบริษัทเลยอะ)

ตอนนี้หมดคำถามแค่นี้อ่าค่ะ จะมีคนใจดีมาช่วยอธิบายมั๊ยน้อ
    onegaishimasu

จากคุณ : Fonan - [ 3 มิ.ย. 48 10:33:32 A:133.5.202.98 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป