CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Freddie Aguilar ?

ก่อนที่จะเข้าเรื่องมีสมาชิกหลายๆท่านโทรมาสอบถามผมว่าทำไมผมเจาะลึกเกี่ยวกับวงการเพลงยุค 60 ฝั่งเอเซีย....ทำไมไม่เจาะลึกฝั่งอมเริกาและยุโรป....ก่อนที่ผมจะมาถึงตรงนี้ผมได้คุยส่วนตัวกับท่านหัวหน้าห้องของพวกเราเมื่อหลายเดือนก่อน.....เรามาช่วยกันสร้างสันและไม่ให้ห้องของเราเงียบเหงาและเป็นการเผยแพร่ประวัติและข้อมูลวงการเพลงยุค 50-60-70-80 ที่หลายๆท่านยังไม่ทราบและยังมีบางท่านอยากศึกษา.....เก็บไว้กับตัวเราก็ไม่มีประโยชน์มาเผยแพร่กันดีกว่า...........ผมก็เลยบอกกับหัวหน้าผมตกลงและให้หัวหน้าเผยแพร่ฝั่งอเมริกาและยุโรปส่วนผมขอฝั่งเอเซียเพราะวัตถุดิบและข้อมูลผมค่อนข้างจะถนัดมากกว่า...........ก็เข้าเรื่องของเรา เลยนะครับ ! ....................... Freddie    Aguilar    นักร้องแนว FOLK & COUNTRY ชาวฟิลิปปินส์ที่โด่งดังในยุค  60  เจ้าของเพลง  "   ANAK  "   ที่โด่งดังไปทั่วเอเซียและขวัญใจทหารชาวอเมริกาที่ไปตั้งแคมป์ที่ฟิลิปปินส์และที่เมืองไทย.......และนี้คือโฉมหน้าของเขาที่ผมคิดว่าหลายๆท่านคงยังไม่เคยเห็น............ส่วนเรื่องคำถามที่ท่านคงต้องคิดเหมือนผมว่าเขาเป็นอะไรกับคริสติน่า    อากีล่าร์......ผมไม่ทราบจริงๆครับหรือท่านใดทราบก็บอกหน่อยนะครับ !

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 48 20:19:03

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 48 20:17:21

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 48 18:27:47

จากคุณ : js101 - [ 4 มิ.ย. 48 18:22:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป