CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ค่ายเพลง โคตรยักษ์ใหญ่ ขวัญใจชาวร๊อค (ในต่างแดน): Warner

Led Zeppelin (7 คน)
      Black Sabbath (1 คน)
      Yes (2 คน)
      Chicago (0 คน)
      Dream Theater (5 คน)
      Red Hot Chili peppers (2 คน)
      MR. Big (1 คน)
      Van Halen (1 คน)
      Green Day (1 คน)
      Madonna (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

35.00%
     5.00%
     10.00%
     0.00%
     25.00%
     10.00%
     5.00%
     5.00%
     5.00%
     0.00%

มาแล้วครับ ค่ายเพลง โคตรยักษ์ใหญ่ อีกแห่งนึง ของโลก ที่เรียกว่าเป็นค่ายเพลงที่ได้เปรียบที่ว่า มีสื่ออยู่ในมือ ไม่ว่าจะเป็นวิทยุ โทรทัศน์ สื่อสิ่งพิมพ์ ภาพยนต์ (การ์ตูน looney tunes แล้วก็ ค่ายหนัง warner bros.) แม้กระทั่ง อินเตอร์เน็ต (ก็ aol ที่พวกหล่อนรู้จักนั่นไงย่ะ !)

เรียกเป็นค่ายบันเทิงองค์กรร็ใหญ่ ทีเดียว

และนักร้องแต่ละคนเชื่อไหมครับ ถึงเอามาใส่โหวต มันก็ใส่หมด เพราะมีศิลปิน เด็ดๆ อีกมากมาย (ELP ก็ด้วย Rod Stewart / Willie Nielson และอีกหลายคน)

หรือถ้าท่านยังไม่เจอศิลปินที่ถูกใจ จากค่าย Warner ที่ไม่เห็นมาให้เลือก ก็กด โหวต 10 แล้วกันครับ พร้อมกับบอกศิลปิน ในค่ายwarner และลูกย่อยในเครือ ที่คุณชื่นชอบ เช่น Simple Plan/ King Crimson/ Rean Rhimesเป็นต้น  

ผลโหวตนี้ เอาเฉพาะ ของ ค่าย Warnerและในเครือ ส่วนค่ายเพลง อื่นๆ จะตามมาทีหลัง

ผมเชื่อว่า ใน โหวต คงมีศิลปิน rock ที่ท่านชอบไม่มาก ก็น้อย ครับ

ป.ล.เอา Madonna มาใส่ เอามายั่ว ท่าน Sir.Winston และ เด็กแนวยุค 80's เล่นๆ ครับ smile

เชิญโหวตได้เลยครับ

ผลคะแนน จากกระทู้ EMI ปรากฏว่าศิลปิน ที่เป็นที่ถูกใจ ชาว rock@pantip.com เป็นไปตามคาดก็คือ ก็คือ Beatles ด้วยคะแนน 7 คะแนน ตามด้วยที่ 2มีสองวงคือ Iron Maiden และ Radiohead อย่างละ 4 คะแนน ส่วนที่3 ก็มีสองวง เช่นกัน ก็คือ Pink Floyd และ Queen อย่างละ 3 คะแนน จ้า

จากคุณ : Brad Pitt - [ 4 มิ.ย. 48 21:53:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป