CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

" Melody " ภาพยนตร์ในอดีตที่ยังไม่เสื่อมคลาย ?

วันนี้....ไม่ได้ออกไปไหนก็เลยนำ DVD เรื่อง "  Melody "  มาชมกันทั้งครอบครัว..........หลังจากช่วงที่ภาพยนตร์ชุดนี้ออกฉายในปี  1971  ในยุควัยเด็กนั้นถ้าผมจำไม่ผิด.....ได้ไปชมที่....เมโทร.....หรือ.....พาราเมาท์.....โรงใคโรงหนึ่ง.......ทำให้ความหลังในยุคที่ผมได้รักและชื่นชมกับภาพยนตร์ที่ดี.......จนปัจจุบันผมยังได้ชมอีกครั้งกับลูกๆที่บ้าน......เด็กๆดูแล้วสนุกมากๆเลย.....ยังนึกว่าผมซื้อหนังใหม่มาดู......ผมตอบเลยว่า...หนังเก่า  34 ปี.....แล้ว..ครับ !    และอีกเรื่องที่แปลก.....ภาพยนตร์ชุดนี้ลิขสืทธิ์การผลิตและการจัดจำหน่ายที่ฝั่งอเมริกาและยุโรปโดยเฉพาะที่อังกฤษเจ้าของภาพยนตร์ไม่มีเลยครับ......แต่กลับไปอยู่ที่ญี่ปุ่น.....หรือ....ว่าทางญี่ปุ่นได้ซื้อลิขสิทธ์แบบขายขาดไป......?

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 48 07:46:10

จากคุณ : js101 - [ 12 มิ.ย. 48 23:26:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป