CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนถามเกี่ยวกับเพลง (Somewhere) Over the Rainbow หน่อยครับ

ล่าสุดที่เคยได้ฟัง ก็เวอร์ชันฮาวาย จากหนังเรื่อง 50 First Date น่ะครับ

เลยอยากจะถามว่า (Somewhere) Over the Rainbow
    ยังมีเวอร์ชันอื่นที่เป็นแบบนี้ไหมครับ
    1. ผู้ชายร้อง
    2. ดนตรีมีมากกว่ากีตาร์และกลอง (ที่มันไม่ใช่ฮาวาย)
    3. แนวดนตรีฟังดูไม่เก่าเกินไป (ใหม่กว่ายุค Elvis น่ะครับ)
    รบกวนขอถามชื่อนักร้อง และชื่ออัลบั้มด้วยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

จากคุณ : SuperToy_nc - [ 18 มิ.ย. 48 20:46:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป