CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Do You Remember? Part 6. : Rare Oldies

สวัสดีครับ

วันนี้ ไม่ตั้งประเด็นอะไร แค่นั่งคัด ๆ เลือก ๆ เอางานเพลงที่คิดว่า หาฟังยาก มารวม ๆ ให้ได้ชมกัน
    คำว่า "หาฟังยาก" ในที่นี้ คือ หาซื้อไม่ได้ ไม่มี CD หรือไม่มีเสียงสะอาด ๆ ปราศจากเสียงข้าวโพดคั่ว อะไรทำนองนั้น
    เอาเป็นว่า ไม่มีประเด็นนะครับ
    หยิบมาให้ได้ชมกัน เพื่อให้ได้เห็นหน่าค่าตา ของศิลปินเจ้าของผลงาน ได้เห็นงานศิลป์ บนปกแผ่นเสียง อะไรทำนองนั้น
    แต่อย่าคิดว่า เพลงที่จะได้เห็น เป็นเพลงที่ลึกมากจนไม่รู้จัก
    ดูไปเรื่อย ๆ ครับ ผมว่า ร้องตามกันได้ทั้งนั้นเลย

จากคุณ : 45 rpm. - [ 19 มิ.ย. 48 19:37:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป