CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

นางเอกละครในดวงใจคุณ

ขอตั้งกระทู้นอกเรื่องอีกสักครั้ง เพราะสังเกตุว่ากระทู้เรื่องเจ๊ได้รับการตอบรับน้อยกว่ากระทู้นอกเรื่องนะ อย่างเรื่องเพลงผัวฝรั่งหรือขอความเห็นน้องปารีส ยอดคนตอบทะลุเลขสองหลัก  คราวนี้มาถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ เห็นช่วงนี้นางเอกละครฮ็อทกันเหลือเกิน ช่องหนึ่งเน้นน่ารัก เรียบร้อย อีกช่องเน้นหวือหวาโชว์สมบัติแม่ให้มา ประเด็นนี้ผมไม่สนใจเท่าไร เพราะแทบไม่ดูละครหลังข่าวนานมากแล้ว เรื่องสุดท้ายที่ดูคือ อาญารัก หรือ บุญรอด เนี่ยล่ะ ส่วนระเบียงรักที่เคยมาพูดเนี่ย ดูไม่ตลอด ไม่ได้ติดตามทุกตอน  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเราโตแล้ว หรือมีกิจกรรมอย่างอื่นให้คิดให้ทำไม่รู้นะคับ เรื่องละคงละครถึงได้ห่างไปเลย  ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวในประเทศไทยหรือเปล่าที่ไม่เคยดูละครของ กบ สุวนันท์ และน้อง อั้ม พัชรภา (นางเอกอันดับ 1 ของประเทศ ) นางเอกละครคนสุดท้ายที่ผมชื่นชอบ ผมยกให้สองคนครับ คือพี่ นก จริยา กะพี่ตุ๊ก จันทรจิรา  แต่ก่อนนี้จะตามดูละครพี่สองคนนี้ตลอด แต่หลังๆพี่ นก แกหันมาเป็นผู้จัด โดดมารับบทนางร้ายเป็นพักๆๆ ส่วนพี่ตุ๊ก ก็หันมาเล่นละครเบาๆ ซึ่งมันไม่ค่อยจะเข้ากับบุคคลิกแก ดูแล้วไม่รู้สึกเข้มขนเหมือนตอน บุญรอด หรือเมืองมายาเลยอ่ะครับ ทำให้ผมห่างละครไทยไปเลย แต่ก็จะพยายามเปิดดูนะครับ ถ้ารู้ว่าพี่สองคนนี้เขากำลังมีละครออนแอร์อยู่ แต่ถ้าดูแนวแล้วไม่ชอบก็ไม่ดูเหมือนกัน ...แล้วเพื่อนละครับ มีนางเอกละครทีวีในดวงใจกันบ้างหรือเปล่า

จากคุณ : yev rugrats - [ 29 มิ.ย. 48 10:56:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป