CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

บีเทิลส์คาเฟ่ 4 กรกฎาคม 2548 ... LIVE 8 / วันชาติสหรัฐฯ

ผ่านไปแล้วเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา กับงานคอนเสิร์ตระดับโลกอย่าง Live 8

ท่านเซอร์พอลทำหน้าที่ทั้งเปิดและปิดงาน และศิลปินที่มาร่วมงานแต่ละท่าน แต่ละประเทศ
    ก็ทำให้คนดูมีความสุขมาก

สำหรับผมเอง ตั้งใจ ตั้งท่า แต่ตั้งกระป๋องเบียร์รอตั้งแต่หัววัน ในใจคิดว่า ตูจะดูอยู่ครบไหมหนอ
    ก็มันตั้งแต่ 2 ทุ่ม ถึง 6 โมงเช้าเลยแน่ะ ..

ผมไปตั้งกระทู้ในห้องรวม รายงานคอนเสิร์ต ปรากฎว่ามีคนบ้าร่วมกันกับผมอยู่เยอะทีเดียวเลย
    ได้ดูหลายวงที่ไม่เคยดู ได้ดูหลายวงที่ไม่คิดว่าจะได้ดู ได้ดูหลายวงที่ตั้งใจดู

ทั้งงาน มีอยู่สองจังหวะที่โดนใจผมมาก

หนึ่ง...

Will Smith มาพูดถึงการที่มีผู้คนอดอยากตายไปทุกๆ 3 วินาที นี่ถ้าไม่มี VTR มาคั่น
    แกจะกลายเป็นฉากประธานาธิบดีที่พูดให้คนฮึกเหิมก่อนไปรบกับมนุษย์ต่างดาว
    เพราะผมฟังรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ยังรู้สึกฮึกเหิมเลยครับ ..
    คนเป็นล้านๆ คนทั่วโลก หยุดนิ่งฟังหมอนี่พูด ... ไม่ธรรมดาจริงๆ ครับ
    ........ ผมก็ยังดีดนิ้วพร้อมๆ กับคนทั่วโลกเลย ..

สอง ..

ก่อนที่ Madonna จะออกมาร้องเพลง ได้มีการฉาย VTR ที่ประเทศเอธิโอเปีย
    จนมาจบที่ฉากที่เป็นเด็กอดอาหารกำลังจะตายคนหนึ่ง .. และ ..
    เด็กคนนั้น ซึ่งวันนี้ได้เติบโต เดินออกมา และได้ขอบคุณทุกๆ คนที่ทำให้เธอและเพื่อนๆ หลายคน
    ได้รอดชีวิตจากความอดอยาก เพราะเงินจากโครงการ Live Aid ที่ช่วยชีวิตพวกเธอ

แล้วมาดอนน่าก็ออกมาร้องเพลง Like a prayer .. โอย ผมน้ำตาเล็ดเลย ....

ราวๆ ตีห้า Pink Floyd มาเล่น ..
    นี่เป็นวงที่ผมรอคอยที่สุด แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ สุดยอดเสมอกับเหล่าลุงๆ
    และ Waters ก็มาร่วมเล่นกับเพือนๆ ด้วย

ปิดท้ายด้วยท่านเซอร์พอล .. เดี๋ยวให้เล่าต่อกันละกันนะครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++

วันนี้วันชาติอเมริกา ..
    ผมไม่ค่อยมีความทรงจำกับวันนี้เท่าไหร่
    ใครมีอะไรมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับ Fourth of July ไหมครับ

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 4 ก.ค. 48 00:18:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป