CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ฟัง free jazz ของใครกันอยู่เหรอครับ

สืบเนื่องจากกระทู้โหวตของสมาชิกชาวอมยิ้มภาคบังคับ ปรากฏว่ามีคนโหวตให้ฟรีแจ๊สกันคับคั่งจริงๆ เป็นที่ประหลาดใจของกระผมอย่างมาก ไม่นึกว่าจะมีสมาชิกที่นิยมแนวนี้มากมายขนาดนี้ เลยอยากถามว่าที่ชอบฟรีแจ๊สกันน่ะ ฟังหรือชอบใครกันบ้างครับ ฟังป๋า Ornette Colman ต้นตำรับ หรือว่า Cecil Taylor ที่ฟังยังไงก็ไม่รู้เรื่อง เพราะป๋าแกเล่นได้งุงิเหลือเกิน หรือแบบยุโรปเหนือจากร้าน jazzaholic dot com มาแชร์กันหน่อยเร้ววว

พวกฟังแจ๊สแบบฟรีๆ ไม่มีสิทธิ์ออกเสียงนะครับ (ฮา)

จากคุณ : Cherokee1 - [ 5 ก.ค. 48 00:42:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป