CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอข้อมูล+ที่มา เพลง"จุฬาตรีคูณ" กับ "ใต้ร่มมลุลี" ครับผม

คือผมชอบมากๆมาตั้งแต่ตอนพี่ก๊อตออกอัลบั้มที่มี2เพลงนี้อะครับ มีพี่ก๊อตกะศรัณย่าร้อง ผมมีทั้ง cd และ vcd เลยอะ เพลงเพราะมากๆ แต่ถามเพื่อนๆ เพื่อนไม่มีใครรู้จัก2เพลงนี้เลยอะ

เลยอยากถามพี่ๆในนี้หน่อยครับเกี่ยวกับที่มาของ
    2เพลงนี้ว่ามาจากเพลงประกอบละครอะไร เคยมีใครนำมาร้องบ้างอะครับ ขอเนื้อเพลงด้วยนะฮะ

ขอบคุนล่วงหน้ามากๆเลยคับผม (>_<)

จากคุณ : juicyberry - [ 15 ส.ค. 48 02:01:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป