CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

######### Base on TRUE Story - ตอน เล่าเรื่องจริง ผ่าน Subject เมล์ ########## -

ผมอยากเล่าเรื่องผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งอยากให้ทุกคนเป็นกำลังใจให้เธอ  เธอเป็นผู้หญิงธรรมดา  เธอมีครอบครัวที่อบอุ่น
    เป็นคนร่าเริง พูดจาไพเราะ ใครคนใดได้คุยกับเธอรับรองได้ว่าจะต้องชอบในความเป็นตัวตนของเธอ  
    แต่ความร่าเริงของเธอนั้นได้กลายเป็นอดีตเพียงชั่วข้ามคืน  
    คืนนั้นคืนบนโลกที่โหดร้าย บนสังคมที่เหลวแหลก บนความเห็นแก่ตัวของมนุษย์  

และเป็นมนุษย์ที่เธอไว้ใจตลอดมา

.....
    ...
    ..

ผมได้รู้จักกับเธอบนโลกไซเบอร์  ก็ที่พันทิพย์นี่แหละครับ สังคมออนไลน์ของพวกเรา  เธอเป็นเพื่อนร่วมไซเบอร์ คนหนึ่งของผม  
    เธอเข้าออกทุกโต๊ะในพันทิพย์ โดยเฉพาะ เฉลิมกรุง   เธอคือนักโพสกระทู้ตัวยง  
    ก็มีบ้างที่จะส่งเมล์ ส่งรูปเด็ด ส่งอะไรต่อมิอะไร ไว้ดูกัน ยามว่าง แต่เธอจะเป็นคนส่งซะมากกว่า
    เพราะเธอเพื่อนเยอะ ส่งทีเดียว มาเป็นขบวน บางครั้งก็ส่งเมล์มาปรับทุกข์ แนะนำปรึกษา ตามประสาเพื่อนฝูง  

ผมก็ทำหน้าที่เป็นนักอ่านที่ดี  อ่านอย่างเดียว  เป็นนักอ่านทุกๆวัน จนมีช่วงหนึ่งผมงานเยอะ มากจนไม่มีเวลาเข้ามาอ่าน ...  
    หลังจากนั้น เวลาผมเริ่มกลับมาอีกครั้ง ผมเข้ามาเช็คเมล์เพื่อเคลียร์เมล์ที่ค้างทิ้งซะ   เธอยังคงเหมือนเดิม ยังส่งเมล์มาปกติ ...

แต่ที่ไม่ปกติคือ Subject ของเมล์

“  Subject :  ลาก่อนค่ะ“                                     30/06/2548  
    “  Subject :  อยากให้ฟังต่อ ขอโทษด้วยนะค่ะ“          29/06/2548  
    “  Subject :  มีเรื่องปรึกษาค่ะ“                              29/06/2548  
    “  Subject :  มีเรื่องรบกวนให้ช่วยค่ะ“                     28/06/2548  

พอตาผมเหลือบเห็น Subject 4 ฉบับนี้  จะด้วย Subject ที่มันกำกวม หรืออะไรก็ตาม
    ด้วยสัญญาชาตญาน มือผมเปิด ฉบับ วันที่ 30 ก่อนในทันที    เนื้อความในฉบับ ที่ 30  มีดังนี้

“

จากคุณ : ลมป่วน - [ 30 ส.ค. 48 18:09:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป