CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Do You Remember, Part 11 : Little Bird Of Vietnam

สวัสดีครับ

กระทู้ Do You Remember ครั้งที่ 11 นี้ จะแปลกออกไปมากพอสมควร เพราะว่ากระทู้นี้จะพูดถึงศิลปินเพียงท่านเดียว นั่นคือ Staff Sgt.Barry Sadler

ที่มาก็คือ คุณ Handy Man หนึ่งในสมาชิกห้องเรา ได้เคยถามผมไว้นานแล้ว เรื่องของเพลง Little Bird Of Vietnam

แต่แล้ว ผมก็ยังรอโอกาสที่จะโพสต์ แต่ผมคิดว่า กระทู้นี้จะไม่สมบูรณ์ถ้าผมไม่มีรูปของปกแผ่นเสียงแผ่นนี้มาให้ดู ดังนั้น ผมจึงให้เพื่อนที่แสนดีของผม ยิงตรงไปอเมริกา สั่งซื้อแผ่นเสียงลองเพลย์อัลบั้มที่มีเพลงนี้ แผ่นลิขสิทธิ์ถูกต้องจาก RCA Victor จากอเมริกา

วันนี้ แผ่นเสียงแผ่นที่ว่านี้ ผมได้เป็นเจ้าของแล้ว และอยู่ในมือผมในตอนนี้ คุณภาพเสียงเต็มร้อย เพราะว่าเป็นแผ่นเสียงแท้จากนอก ดังนั้น วันนี้ จึงยกกระทู้นี้ ให้เป็นเรื่องของ Ssgt.Barry Sadler แต่เพียงผู้เดียว

จากคุณ : 45 rpm. - [ 11 ก.ย. 48 00:32:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป