CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำไม ดนตรีภาษาต่างประเทศ อย่างเกาหลี คนไทยเราถึงอินกับมันได้?

ทั้งๆ ที่เราไม่รู้คำแปล

หรือว่ามันสื่อถึง ว่า ดนตรีคือภาษาสากล

บางทีผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมบางเพลงอย่างเพลงประกอบหนังเรื่อง  The classic ที่เป็นเพลงช้า ถึงผมจะไม่ดูหนัง
    มันก็เพราะ เอามากๆ

ใครอธิบายให้ผมกระจ่างทีได้ไหมครับ???

อิอิ

กะเด้ว!!!

ปล.อ้อ เพลงของX-JAPAN ด้วย
    ทำไมมันถึงเพราะ และเข้าใจในอารมณ์เพลง
    ทั้งๆ ที่ไม่รู้คำแปลของมันเลย
    อยากรู้จริงๆ

จากคุณ : วีรบุรุษตกท่อ - [ 27 ก.ย. 48 12:56:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป