CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ได้อกได้ใจ !!! ตัวอย่างหนังเรื่อง Memoirs of a Geisha แบบ US มาแล้วครับ....!!!

ได้อกได้ใจจริงๆครับ....
    ตัวอย่างหนังแบบอเมริกา...เร้าอกเร้าใจกว่าของญี่ปุ่นเด้อค่าเด้ออย่างแรง....
    ตัดภาพโจ๊ะมากๆ....เสื้อผ้าหน้าผม...เพลงประกอบ...ลงตัวได้ที่สุดๆ....
    โดยเพาะฉากตาซายูริตอนจบ...หลอนกว่าของญี่ปุ่นอีกครับ...

(ใครว่าซายูริภาคคนจีนพุดอังกฤษไม่ชัด....คนง่อย Eng อย่างผมยังฟังรู้เรื่องเลยอ่ะ....ชิห์)

เป็นที่น่าสังเกตว่า...เพลงประกอบหนังตัวอย่างของ Memoirs of a Geisha ทั้งเวอร์ชั่น US และ Jap นั้น...
    เป็นสกอร์ของหนังเรื่อง จอมใจบ้านมีดบิน หรือ House of Flying daggers ทั้งคู่เลยครับ...
    ตามเครดิทแล้ว...เพลงประกอบของ Memoirs of a Geisha ผู้ประพันธ์คือ จอห์น วิลเลี่ยม...
    มีความเป็นไปได้สูงครับ...ที่เบื้องหลังการประพันธ์ของ จอห์น ...
    อาจจะมีแรงบัลดานใจ หรืออาจจะถึงกับมีการให้คำปรึกษาจาก อุเมบายาชิ ชิเงรุ เจ้าของสกอร์ บ้านมีดบินก็ได้...
    โอยยยยยย....ตื่นเต้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข่าวล่ามาแรงครับ ...
    ตอนนี้ ร๊อบ มาแชล กำลังผนึกมือร่วมกับ แอนโทนี่ มิงเกลล่า...ผู้กับกับหนังเรื่อง ภูผายะเยือก Cold Mountain ...
    ในการเขียนคำบรรยาประกอบหนังเรื่องนี้....
    นับว่าเป็นความกล้าบ้าบิ่นสุดๆแล้วครับ....
    เพราะในช่วง 20 - 30 ปีที่ผ่านมานี้...หาได้น้อยมากๆที่จะมีหนังเรื่องไหนมีคำบรรยายประกอบด้วย...
    (ไม่ใช่ซับไทเทิลนะครับ...ในกรณีนี้หมายถึงคำบรรยายเป็นฉากๆ คั่นกลางการดำเนินเรื่องน่ะครับ)
    เพราะว่า การทำแบบนี้มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย....
    ข้อเสียก็คือ....มันเหมือนกับแสดงให้เห็นว่า การตัดต่อภาพยนตร์เรื่องนี้ไม่ดี...จึงต้องมีคำบรรยายให้คนเข้าใจอีกที...
    แต่ข้อดีก็คือ...มันเพิ่มความขลังให้กับหนัง และถ้าคำบรรยายเจ๋งๆ อาจจะส่งให้หนังเป็นที่น่าจดจำเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัวเลยก็ได้...
    ดังนั้น ร๊อบ และแอนโทนี่ (ผู้ได้ชื่อว่าเป็นผู้กำกับมหากาพย์โรแมนติคคนเดียวที่หลงเหลืออยู่บนโลกนี้)
    จึงจะเขียนคำบรรยายเรื่องนี้ออกมาเป็น บทกวีครับ !!!!
    เอาตายกันไปข้างเลยจริงๆ.....

http://mp3content03.bcst.yahoo.com/bmfroot02/BMFShare02/yahoomovies/14/18236570.mov?StreamID=18236570&b=2q14nvd1c1g1m432a5562&ru=moviesRUPERIODyahooRUPERIODcom&CG_ID=1380096

ไฟล์เป็นไฟล์ mov นะครับ...ขนาด 19 กว่าๆ...
    ภาพชัดมากๆ...สีตาของซายูริหลอนจริงๆ....

จากใจจริง

จากคุณ : PB ลูกพ่อ Kahn - [ 29 ก.ย. 48 12:25:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป