CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแนะนำอัลบั้ม Jazz ที่ไม่ควรพลาดให้หน่อยครับ

ผมชอบแนวนี้มาหลายปีแล้ว แต่ไม่ได้ฟังแบบจริงจังเท่าไหร่ คือไปฟังที่ Sax มาแล้วชอบครับ

ชอบการ Improvise ของแนว Jazz และ Blues มากครับ ตอนนี้ผมจะฟังอย่างจริงจังแล้ว

ตอนนี้ชอบเพลงที่ไม่มีการร้องเลยน่ะครับ แบบมีกีตาร์ กลอง เบส และเครื่องเป่า เป็นแบนด์ อย่างนี้เค้าเรียกแนวไหนครับ

เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าอัลบั้มไหนไม่ควรพลาด และตอนนี้เค้าฮิตอะไรกันอยู่ ขอบคุณมากๆเลยครับ

จากคุณ : Bluetonic - [ 4 ต.ค. 48 20:38:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป