CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++ขอถามผู้รู้เรื่อง เวทีประกวดสยามกลการ ครับ +++

คือจำได้ว่าได้ดูเวทีนี้หลายครั้งเมื่อนานมาแล้ว รู้สึกว่าเป็นเวทีที่ยิ่งใหญ่มากๆครับ ด้วยความจำที่เลือนลางอยากจะถามคนที่ความจำแม่นหน่อยนะครับ

น้กร้องต่อไปนี้ ที่เคยผ่านการประกวดเวทีนี้ ที่จำได้คร่าวๆนะครับ ไม่ทราบวว่าจำผิดรึเปล่า

เจิน เจิน บุญสูงเนิน
    พี่เบริด ธงไชย
    ปนัดดา เรืองวุฒิ
    เจเน็ตเขียว
    ตั๊ก ลีลา
    สายสุนีย์

1.อยากถามว่านักร้องแต่ละคนได้รางวัลอะไรบ้างครับ (ไม่แน่ใจว่านักร้องที่ยกมา ผ่านการประกวดนี้ทุกคนรึเปล่านะครับ)

2.นักร้องที่พูดมาร้องเพลงอะไรบ้างครับ ประกวดปีอะไร (เจิน เจิน นี่ปีเดียว กะ พี่เบริด ปะครับ)

3.มีนักร้องคนไหนอีกบ้างครับที่มีชื่อเสียง  ที่ผ่านเวทีนี้มาเหมือนกัน

4.พอจะทราบไหมครับว่า ตอนนี้ทำไมไม่มีประกวดผู้ใหญ่แล้ว เห็นมีแต่เด็ก

ใครมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยช่วยเพิ่มเติม หน่อยนะครับ

จากคุณ : mariah-myall - [ 5 ต.ค. 48 02:16:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป