CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

บทเพลงแต่งงานอีกเพลงหนึ่ง Follow Me, John Denver

ไม่ทราบงว่าจะมีคนรู้จักเพลงนี้มากน้อยแค่ไหน
    แต่ก็เป็นบทเพลงหนึ่งที่นิยมเปิดกันในงานแต่งงาน

FOLLOW ME,
    JOHN DENVER
    ตามชั้นมาสิ

It’s by far the hardest thing I’ve ever done
    To be so in love with you and so alone
    มันคงจะเป็นเรื่องที่ยากเหลือเกิน
    หากผมจะต้องรักคุณมาก และอยู่ห่างจากคุณในขณะเดียวกัน

Follow me where I go what I do and who I know
    Make it part of you to be a part of me
    ผมจึงอยากให้คุณได้ตามผมมา ไปในทุกทุกที่ที่ผมไป
    ทำในสิ่งที่ผมทำ และพบปะผู้คนที่ผมรู้จัก
    มาร่วมกันทำให้ส่วนหนึ่งของคุณและผมได้หลอมรวมเข้าด้วยกัน

Follow me up and down all the way and all around
    Take my hand and say you’ll follow me
    ตามผมมาสิ ไม่ว่าจะร้ายหรือดี ไปกับผมในทุกทุกที่ทุกทุกเส้นทาง เพียงแค่จับมือผมไว้ แล้วบอกผมว่าคุณยินดีที่จะตามผมมา

It’s long been on my mind
    You know it’s been a long, long time
    ผมเฝ้าแต่เก็บ (ความรู้สึกนี้) ไว้ในใจ มานาน
    คุณคงรู้ว่ามันเป็นเวลาที่นานเหลือเกิน

I’ve tried to find the way that I can make you understand
    The way I feel about you and just how much I need you
    (เวลาที่ใช้ไปนั้น) ผมพยายามที่จะบอกกับคุณ ให้คุณได้เข้าใจในความรู้สึกที่ผมมีให้กับคุณ และผมต้องการคุณมากเพียงใด

To be there where I can talk to you
    When there’s no one else around
    ในเวลานี้ที่มีแต่เพียงเราสองคน ผมจึงได้ตัดสินใจบอกกับคุณ

Follow me where I go what I do and who I know
    Make it part of you to be a part of me
    Follow me up and down all the way and all around
    Take my hand and say you’ll follow me
    ว่าผมต้องการให้คุณช่วยตามผมมา ไปในทุกทุกที่ที่ผมไป
    ทำในสิ่งที่ผมทำ และพบปะผู้คนที่ผมรู้จัก
    มาร่วมกันทำให้ส่วนหนึ่งของคุณและผมได้หลอมรวมเข้าด้วยกัน
    ตามผมมาสิ ไม่ว่าจะร้ายหรือดี ไปกับผมในทุกทุกที่ทุกทุกเส้นทาง เพียงแค่จับมือผมไว้ แล้วบอกผมว่าคุณยินดีที่จะตามผมมา

You see I’d like to share my life with you
    And show you things I’ve seen
    คุณคงเข้าใจแล้ว ว่าผมต้องการที่จะร่วมชีวิตด้วย และนำพาคุณไปพบกับสิ่งต่างๆ ที่ผมได้เคยพบเจอ

Places that I’m going to places where I’ve been
    To have you there beside me and never be alone
    สถานที่ต่างๆที่ผมกำลังจะไป และเคยไป
    แค่เพียงมีคุณอยู่ข้างๆ จะไม่มีคำว่าเดียวดาย

And all the time that you’re with me
    We will be at home
    และตลอดเวลาที่เราอยู่ร่วมกัน เราจะเป็นที่พักพิงของกันและกัน

จากคุณ : คนตามสื่อ - [ วันเกิด PANTIP.COM 20:20:42 A:158.108.212.41 X: TicketID:083685 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป