CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตอบคำถามแฟนพันธุ์แท้เพลงคลาสสิก 1

ไฮเดน (Haydn) (1 คน)
      โมสาร์ท (Mozart) (2 คน)
      เบโทเฟ่น (Beethoven) (0 คน)
      ชูเบิร์ต (Schubert) (0 คน)
      โยฮันน์ สเตราสส์ จูเนียร์ (Johann Strauss Jr.) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 4 คน

25.00%
     50.00%
     0.00%
     0.00%
     25.00%

เพื่อไม่ให้ห้องเงียบเหงาเกินไป ผมว่าเรามาหาอะไรเล่นกันดีกว่า ผมจะตั้งคำถามซักอาทิตย์ละข้อ แล้วให้เลือกตอบกัน ประมาณหนึ่งสัปดาห์จะมาเฉลย พร้อมคำถามข้อต่อไป ต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเพลงคลาสสิก ไฉนถึงกล้ามาตั้งคำถามลองภูมิท่านผู้รู้ทั้งหลาย ถือว่าสนุกๆ อย่าซีเรียสแล้วกันนะครับ ถ้าผมถามผิดหรือเฉลยผิดก็ขออภัย และช่วยแก้ให้ด้วย หรือจะมาเล่าขยายความเหมือนอย่างในรายการแฟนพันธุ์แท้ก็ได้ ตอนนี้ยังไม่มีรางวัลให้ มีใครจะเป็นสปอนเซอร์ไหมครับ

คำถามแรกของแฟนพันธุ์แท้เพลงคลาสสิก คือ เพลงชาติของประเทศออสเตรียนั้น ได้มาจากทำนองเพลงหนึ่งของนักประพันธ์ท่านใด

ลองกดโหวตที่ตัวเลือกได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 48 00:39:00

จากคุณ : Cherokee1 - [ 12 ต.ค. 48 00:37:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป