CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

| | | | | เล่นเกมเกี่ยวกับเพลงต่อดีกว่า [เกมใหม่] [เพลงไทยOnly] [แก้เซ็ง] | | | | |

จากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/A3804724/A3804724.html ได้ผู้ชนะไปแล้วคือ *+ขอนลอย คอยรัก+*   - [ 13 ต.ค. 48 23:58:01 ] เฉียดไปนิดเดียวเอง 5 5+

เสนอเกมใหม่แล้วกัน

หาท่อนเพลงที่ขึ้นต้นด้วย ก.ไก่ เท่านั้น

กติกา
    1. ร้องท่อนนั้น โดยที่ท่อนนั้นต้องขึ้นต้นด้วยก.ไก่
    2. 1ความเห็น ตอบได้1เพลงเท่านั้น
    3. อยากตอบกี่ครั้งก็ได้ตามความพอใจ^^ แต่ต้องเว้นระยะการตอบอย่างน้อย 2 ความคิดเห็น
    4. ร้องผิดนิดหน่อย ดำน้ำไป หยวนๆได้
    5. ผู้ชนะคือความเห็นสุดท้ายของวันนี้(เหมือนเดิม)

ปล. เพิ่มเติมนิดนึง ถ้าซ้ำกัน ยึดคนที่ตอบก่อนเป็นหลักนะครับ ส่วนคนที่ตอบซ้ำแก้ใหม่ได้ครับ

ปล.2 ไม่มีการ Edit ข้อความนะครับ

ปล.3 ช่วยกันจับผิดเพลงได้นะครับ

พร้อมแล้วก็เริ่มกันเลยครับ^^

จากคุณ : Nutonline - [ 14 ต.ค. 48 14:50:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป