CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แจ๊สคาเฟ่ 22 ตค. 48: คนแจ๊สชอบร็อคกันบ้างไหมเอ่ย...

คือว่า ก่อนจะมาฟังแจ๊ส ผมเคยชอบร็อคมาก่อนครับ และโดยเฉพาะโปรเกรสสีฟร็อคด้วยเนี่ยจะชอบมากกว่าแนวอื่นๆ

ไม่มีอะไรครับ เพียงอยากจะบอกว่า หลังเดือนธันวาคม (หมดเทศกาลแจ๊สแข่งขัน) แล้ว เข้าสู่ปีใหม่กลางๆเดือนหรือปลายเดือนยังไม่แน่ใจ Dream Theater จะมาเมืองไทย ไม่ใช่แค่สมาชิกบางคนมาเวิร์คช็อปนะครับ จะมาแบบเปิดคอนเสิร์ตเต็มรูปแบบ

ผมก็ว่าจะมาแจมกะสมาชิกห้องร็อคเขาล่ะครับ ถ้าไม่มีงานด่วนๆให้กวนเวลา กวนจิตกวนใจซะก่อน

บัตรคงไม่ถูก แต่วงนี้ผมรอเขามาเล่นตั้งแต่งานชุดที่สอง Images and Words แล้ว งานนี้คงมาหลังจากแสดงญี่ปุ่นและเกาหลีแล้วอ่ะ

เอ้า ...หลุดประเด็น ห้องแจ๊สมีใครเป็นสาวกวงร็อค วงใดวงหนึ่งก็ได้ มาช่วยแถลงแจ้งให้ทราบกันหน่อยเป็นไร

ก็รู้...ว่ากระทู้แจ๊ส แต่ช่วงนี้กระแสแจ๊สมันตลบอบอวนจนเอียนละ เพราะมีเงินไม่มาก แต่ดันมาจัดใกล้ๆกันหมดแบบนี้

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 48 11:07:29

จากคุณ : Younger Pat - [ 22 ต.ค. 48 11:06:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป