CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Celine Dion ~ อัลบั้มใหม่เพราะแบบสุดๆครับ + แนะนำเวบลีน2เวบครับ

พี่ดอน กับพี่นัท แฟนพันธุ์แท้ซีลีนฝากมาประชาสัมพันธ์ครับผม

ข่าวที่1 เรื่องอัลบั้มใหม่

Celine Dion นักร้องหญิงอันดับ 1 ชาวแคนาดา เจ้าของเพลงยอดนิยมอย่าง "My Heart Will Go On" (จากภาพยนตร์ไททานิก), "Because You Love Me", และ "The Power Of Love" และเป็นเจ้าของสถิติยอดขายอัลบัมกว่า150 ล้านก๊อปปี้ทั่วโลก ทั้งยังเป็นเจ้าของรางวัลทางดนตรีอีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็น 6 รางวัล Grammy, 2 รางวัล Oscar, 5 รางวัล American Music Awards, 20 รางวัล Juno Awards ซึ่งเป็นรางวัลสูงสุดทางดนตรีของแคนาดา และอีกมากมาย

นอกจากจะร้องเพลงเป็นภาษาอังกฤษแล้ว Celine ยังได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากการร้องเพลงในภาษาฝรั่งเศสอีกด้วย จนมีอัลบั้มในภาษาฝรั่งเศสออกมาแล้วหลายอัลบัม "On Ne Change Pas" [อง - เนอ - ชองเช่ - ปา] อัลบัมล่าสุดของ Celine ชุดนี้เป็นการรวบรวมผลงานเพลงภาษาฝรั่งเศสที่ดีที่สุดไว้ในอัลบัมเดียว ด้วยเพลงฮิตในภาษาฝรั่งเศสกว่า 28 เพลง พร้อม 2 เพลงใหม่สุดพิเศษสำหรับอัลบัมนี้โดยเฉพาะ ได้แก่ "Je Ne Vous Oublie Pas" [เจอ - เนอ - วู - อูบลี - ปา] และ "Tous Les Secrets De Ton Couer" [ตู - เล - เซเคร - เดอ - ตง -เกอ]

พิเศษสำหรับแฟนพันธุ์แท้ของ Celine ต้องไม่พลาด "On Ne Change Pas" ในรูปแบบ Limited Edition ซึ่งจะเป็นแผ่นนำเข้าจำนวนจำกัด ที่มี Bonus DVD พร้อมด้วยมิวสิควิดีโอใหม่ล่าสุดจากอัลบั้ม "Je Ne Vous Oublie Pas" อีกด้วย

วางจำหน่ายในประเทศไทย : 18 ตุลาคม 2548
    ราคาปก : 499 บาท (ถือว่าถูก+คุ้มมากๆนะครับ เพราะแผ่นimportนี่ราคา1500ได้ครับผม)

DISC 1

Je Ne Vous Oublie Pas
    Tous Les Secrets
    Pour Que Tu M'aimes Encore
    S'il Suffisait D'aimer
    Sous Le Vent (duet with Garou)
    Tout l'or Des Hommes
    Je Sais Pas
    On Ne Change Pas
    Dans Un Autre Monde
    Ziggy
    L'amour Existe Encore
    J'rai Ou Tu Iras
    Et Je Taime Encore
    Vole
    Je Lui Dirai
    Quand On Na Que Lamour(Live)
    I Believe In You (duet with IL DIVO)

DISC 2

Le Bellet
    Contre Nature
    Je Danse Dans Ma Tete
    Le Blues Du Businessman
    Le Loup La Biche Et La Chevalier (Un Chanson Douce)
    Damour Ou Damitie
    Mon Ami M'a Quittee
    Les Chemins De Ma Maison
    Ne Partez Pas Sans Moi
    Je Ne Veux Pas
    Zora Sourit
    Destin
    Tellement J'ai D'amour Pour Toi
    Ma Nouvelle France
    Les Dernier Seront Les Premiers

ข่าวที่2 เรื่องเวบไซท์

คนไทยเรามีเวบไซท์ซีลีนแล้วครับ มีรูป ข่าว แล้วก็ประวัติอย่างละเอียดให้ด้วยครับ เวบนี้สนับสนุนโดย sony bmg ด้วยนะครับ
    นี่ครับ
    Celine Dion's Official Thailand Fansite
    http://www.celinethai.com/

ส่วนนี่ Celine Channel Forum - IRC - The Celine Dion Forum for Old (Rare), New Videos & Songs
    http://www.celinedionforum.com/

มีไฟล์หายากให้โหลดครับ เช่นซีลีนไปออก+ร้อง+เยี่ยมบ้าน Academy fantasia ของเมืองนอก (Star academy) หรือ คอนเสิร์ตที่ Las vegas เพลงเดโม b-side คือพวก media เพียบมากๆครับ HQ ด้วยครับ (ไม่ถือเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ เพราะไฟล์ทั้งหลายในนั้นเป็นไฟล์แบบ uncommercial การนำมาเผยแพร่ให้โหลดนั้นทางsony เขาอนุญาตแล้วครับ เพราะไม่มีผลกับยอดขายลีนครับ แต่จะเป็นการช่วยโปรโมทลีนด้วยซ้ำครับผม)  

อ้อ สามารถไปดูรูปใน Graphics Talk / Graphique หรือคุยกับชาวต่างชาติใน Celine Dion Discussions ก็ได้ครับ และยังมีส่วนหนึ่งที่เป็นบอร์ดของคนไทยด้วยนะครับ ใน Thai section ครับ คุยภาษาไทยกับแฟนเพลงชาวไทยได้ในนี้ครับผม

จากคุณ : juicyberry - [ วันปิยมหาราช 01:27:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป