CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพลงเพราะวันนี้, LOVE IS ALL AROUND, WETWET WET

เป็นเพลงที่ผมฟังครั้งแรกก็รู้สึกประทับใจ
    แถมทุกวันนี้เวลาเปิดวิทยุยังได้ยินได้ฟังอยู่บ่อยครั้ง ไม่รู้มันจะฮิตอะไรขนาดนั้น
    ลองดูกัน

LOVE IS ALL AROUND (Wet Wet Wet)
    ความรักรอบตัว...

I feel it in my fingers
    I feel it in my toes
    ผมสัมผัสได้ว่ามันอยู่ในนิ้วมือ
    สัมผัสได้ว่าอยู่ในกระทั่งนิ้วเท้า

Love is all around me
    And so the feeling grows
    ความรักอยู่รอบรอบตัวผม..
    และความรู้สึกนี้ก็ยังเติบโตเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

It’s written on the wind
    It’s everywhere I go, oh yes it is
    ความรักถูกจารึกไว้ในสายลม
    และอยู่ในทุกทุกที่ที่ผมไป จริงๆนะ..

So if you really love me
    Come on and let it show
    ดังนั้น ถ้าคุณรักผมจริงๆล่ะก็..
    เข้ามาใกล้ๆ และแสดงให้ผมรู้หน่อยได้ไหม..

You know I love you
    I always will
    คุณรู้ใช่ไหมว่าผมรักคุณ และจะรักคุณตลอดไป..

My mind’s made up
    By the way that I feel
    ดวงใจของผม ก่อตัวขึ้นมาจากความรู้สึกต่างๆ(ที่ละเอียดอ่อน)

There’s no beginning
    There’ll be no end
    มันไม่มีจุดเริ่มต้น และจะไม่มีจุดสิ้นสุด..

‘Cause on my love
    You can depend
    เพราะนี่แหละคือความรักในแบบของผม
    ซึ่งคุณสามารถไว้ใจได้

I see your face before me
    As I lay on my bed
    ผมเห็นในหน้าของคุณลอยขึ้นมาฉับพลัน
    ทันทีที่ผมล้มตัวลงนอน

I kinda get to thinking
    Of all the things you said, oh yes I did
    ช่วยไม่ได้จริงๆ ที่ผมจะต้องหวนคิด ทบทวน
    ถึงทุกทุกถ้อยคำที่คุณเคยพูด จริงๆนะ

You gave your promise to me
    And I gave mine to you
    คุณให้สัญญาบางอย่างกับผม
    และผมก็ให้สัญญากับคุณเช่นกัน

I need someone beside me
    In everything I do, oh yes I do
    ผมต้องการใครสักคนอยู่เคียงข้าง
    (คอยเข้าใจ)ในทุกทุกสิ่งที่ผมทำ จริงๆนะ

Come on and let it show...
    เข้ามาใกล้ๆ แล้วแสดงให้ผมรู้สิ

จากคุณ : คนตามสื่อ - [ 20 พ.ย. 48 20:08:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป