CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผลโหวตเฉลิมกรุง นาวิน ต้าร์ ชนะบีม ดีทูบี แล้วถ้าเอาโหวตทั้งประเทศล่ะครับ วัดกันตัวต่อตัว คุณคิดว่าใครจะชนะ

จากกระทู้แนะนำผลโหวตเฉลิมกรุง เห็นคะแนน นาวิน ต้าร์นำบีมอยู่เยอะเหมือนกัน

อาจจะเพราะกลุ่มเป้าหมาย และปัจจัยหลายอย่างที่คุณสมบัตินาวิน ต้าร์โดนใจคนเล่นพันทิพมากกว่า (เช่น คนส่วนใหญ่ในนี้ยังแอนตี้ RS เรียนเก่งมาก บ้านรวย เพอร์เฟ็คท์ทุกอย่าง)
    แต่ถ้าไปสำรวจคนทั่วไป สำหรับผมก็ยังไม่รู้จะฟันธงว่าใครจะชนะอยู่ดีแหละครับ เพราะถ้าพูดถึงความดังในระดับประเทศ ต้องยอมรับว่ายังไงบีมก็ยังนำนาวิน ต้าร์ แม้แต่ในช่วงที่นาวิน ต้าร์พีคๆอยู่หลายขุม
    แต่ถ้าเทียบภาพพจน์ด้านการศึกษาและพื้นฐานครอบครัวที่คนไทยส่วนใหญ่ยังชอบ นาวิน ต้าร์ได้เปรียบ เรียนดีกรีสูงกว่า บ้านไฮโซกว่า
    แต่ว่าความดังอาจจะคนละอย่างกับความชื่นชอบ
    และในกรณีเดียวกัน ความเพอร์เฟ็คท์ก็อาจจะคนละอย่างกับความชื่นชอบเช่นกัน

เลยอยากให้ลองวิเคราะห์ดูกันเล่นๆ(คุยแบบเอาเหตุเอาผล ไม่ต้องหาเรื่องทะเลาะกันนะครับ) ว่าถ้าเพิ่มเงื่อนไขเป็นคนทั้งประเทศโหวต คุณคิดว่าคนส่วนใหญ่จะชอบใครมากกว่า

จากคุณ : งึมงำ - [ 3 ธ.ค. 48 20:15:31 A:210.86.130.65 X: TicketID:049610 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป