CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

บ้านเมืองมันร้อนรุ่มวุ่นวายนัก มาย้อนกลับไปดู 'บางกอกเมื่อ 40-50 ปีก่อน' กันให้เย็นใจกันเถอะครับ

ไหนๆ ก็เพิ่งผ่านวันอภิมหามงคลมาหนึ่งวัน (ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ) เลยมาชวนหลบความวุ่นวายของบ้านเมืองยุคนี้ซักพักครับ ไปดูบ้านเมืองเรา กรุงเทพฯของเรา เมื่อซักน่าจะประมาณ 40-50 ปีก่อนกันครับ

ภาพทั้งหมดมาจากหนังสือ 'Bangkok in Colour' เนื่องจากหนังสือมันเป็นภาษาอังกฤษ และผมก็ดั๊นเก่งภาษาอังกฤษโคตรๆ อาจจะมีแปลมั่ว ผิดบ้าง ก็ขออภัยล่วงหน้าครับ และบางรูปอาจจะมียับยู่ยี่บ้างก็ตามสภาพหนังสือครับ

ปล.แต่ถ้าหากต้องการดูภาพแบบมีสีสันมากขึ้นนิดนึง ฟังเพลงประกอบเพราะๆ เข้าบรรยากาศด้วย ก็เชิญจิ้มลิงค์ไปดูที่นี่ได้นะครับ เป็นบล็อคของผมเอง
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=fakefactor&group=1&month=12-2005&date=06&blog=1

จากคุณ : captainfakenature - [ 6 ธ.ค. 48 00:19:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป