CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

5 วิธี เล่นกีตาร์ให้ซาวน์เหมือน Brian May

วันนี้ขอเขียนเรื่องเบาๆ หน่อยนะครับ พอดีเห็นว่าพี่แซมตั้งกระทู้เกี่ยวกับ Queen อยู่ข้างล่าง ประกอบกับผมเพิ่งได้ดีวีดี Return of The Champions มาชม ทำให้เกิดความรู้สึกคิดถึง Brian May ซึ่งเป็นอดีตฮีโร่ในดวงใจของผมขึ้นมา ไบรอัน เมย์เป็นแรงบันดาลใจให้ผมหันมาจับกีตาร์เป็นครั้งแรกสมัยอยู่ ม.2 แต่ปกติผมไม่ค่อยได้เล่นซาวน์แบบเค้าเลย เพราะหลังจากผมเริ่มจับกีตาร์ ผมก็หันไปคลั่ง Eric Clapton กับ David Gilmour ซะมากกว่า ทำให้ไม่ค่อยมีโอกาสได้ก๊อบซาวน์ของไบรอัน เมย์เลย ไบรอัน เมย์เป็นมือกีตาร์ที่มีซาวน์กีตาร์เป็นเอกลักษณ์มากคนหนึ่ง วันนี้ผมจึงขอนำเสนอ "5 วิธี เล่นกีตาร์ให้ซาวน์เหมือนไบรอัน เมย์" ซึ่งก็อย่าไปซีเรียสอะไรมากนะครับ อ่านเพลินๆ ก็พอ เพราะผมก็ไม่ใช่มือกีตาร์ที่เชี่ยวชาญอะไรมากนัก เน้นมั่วๆ มากกว่า วิธีเหล่านี้บางข้อผมก็ลองทำเองได้ บางข้อเช่นข้อ 3 กับข้อ 5 ก็คงไม่มีโอกาสได้ลอง หรือถ้าจะได้ลองก็คงสงสัยต้องอีกนานเลยกว่าจะได้ลองล่ะครับ

ใครอยากจะเพิ่ม ข้อ 6 ข้อ 7 ไปเรื่อยๆ ก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

จากคุณ : Agent Fox Mulder - [ วันรัฐธรรมนูญ 01:07:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป