CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอเชิญผู้รู้ในด้านดนตรีมาช่วยไขปริศนานี้กันหน่อยครับ กับ Blues ที่ผมงงๆ

จากในรูป เป็น tab ที่ผมเขียนครับ
    อันบนจะเป็นเพลง "รุ่นใหญ่" ของ หนุ่มบาวสาวปาน ที่ติดกลิ่น blues
    ซึ่งลักษณะการเล่นแบบนี้จะเห็นได้บ่อยๆ ในงานอย่างของ BB.King

แต่อันล่างนี่ ก็เล่นในคอร์ดเดียวกัน Blues เหมือนกัน แต่เล่นมามันคนละ feel กันเลย
    (ไม่รู้เพลงของใคร ผมเล่นตาม feel ผมเองอ่ะ พบเห็นได้ทั่วไปในเพลง Blues)

ลองหยิบกีต้าร์มาเล่นตามกันดูนะครับ
    แล้ววานผู้รู้ช่วยแนะด้วยครับ ว่าสองอย่างนี้มันต่างกันยังไงครับ

อิอิอิ

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ วันรัฐธรรมนูญ 13:54:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป