CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทาทา ดังที่ เมืองนอกจริงเหรอ?

ผมไม่เห็นใครที่อยู่เมืองนอก รู้จักหรือชื่นชอบสักเท่าไหร่นะ

มีใครเคยเห็นกับตามั้ยว่าเค้าคือนักร้องที่คนต่างประเทศรู้จัก และยอมเสียเงินเพื่อไปชื่นชมผลงานเพลงของเค้าจริงๆ ยกเว้นตามบาร์ หรือ ฮอลเล็กๆที่เอามาอัดหลอกขายคนไทย

ผมเห็นสมัยก่อนคนไทยหมั่นไส้ เกลียดแล้วเกลียดอีก แต่ตอนนี้ส่วนใหญ่กลายเป็นชื่นชมไปซะแล้ว ทั้งที่ผมว่าทาทา ก็ยังเป็นทาทา คนเดิม การพูดการจา

หรือแค่คนไทยตื่นเต้นที่เหมือนจะมีนักร้องไทยโกอินเตอร์สักคนครับ

เข้ามาให้ความเห็นหน่อยครับ สงสัย

จากคุณ : Rovershearer - [ วันรัฐธรรมนูญ 23:10:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป