CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

" ถึง พี่บิลลี่เข้ม เสมอ คือว่า...."

ผมคิดว่าพี่ควรจะเก็บตัว ทำตัว ให้เป็นตำนานเหมือนพี่หนุ่ย ดีกว่านะครับ ยุคนี้มันไม่ใช่ยุคของพี่แล้ว

ภาพลักษณ์เก่าๆของพี่มันดูดีและน่ายกย่องมากเลยครับ
    ผมดูคอนเสริต์เก่าๆแล้วนึกถึง ร๊อบบี้ วิลเลี่ยม เมืองไทยเลย ตอนร๊อกๆ ทะเล้น หน่อยๆ  แนวเสียดสี ประชดสังคม
    ผมเองก็ชอบฟังเพลงเก่าๆ ของพี่สมัยอยู่ gmm เหมือนกัน

หลังจากที่พี่ออกจาก gmm ไป แนวเพลงของพี่มันยังไงๆ ไม่รู้ไม่เอาสักแนวเลย ขึ้นๆลงๆ
    แล้วสุดท้ายพี่ก็กลับมาตายลังที่แกรมมี่ ด้วยแนวเดิมๆและสไตล์เดิม

นี่เป็นแค่ความคิดเห็นของแฟนเพลงอย่างผมคนนึง และผมเชื่อว่าอีกหลายคนคงยังชื่นชอบและคิดเช่นเดียวอย่างผม
    รายได้ของพี่หลักๆ ผมคิดว่าไม่น่าจะมาจากการออกเทปอย่างเดียวหรอกนะครับ

ขอให้ชุดนี้เป็นชุดสุดท้ายของพี่ เถอะครับ อย่าให้อะไรๆในปัจจุบันนี้
    มันบดบังสิ่งดีๆในอดีตที่น่าประทับใจเลือนหายไปเลยครับ

จากคุณ : หมาสังหาร - [ 11 ธ.ค. 48 19:04:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป