CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เรียนเชิญชาวห้องลูกช่วยกันร่วมสมทบทุนผ้าป่าช่วยชาวใต้ที่ประสบเหตุน้ำท่วมครับ

ห่างหายไปนาน  ด้วยภาระหน้าที่
    นี่กำลังสงสัยว่าตัวเองสอนวิชาอะไรกันแน่
    ระหว่างภาษาไทยกับการท่องเที่ยว
    เพิ่งจะกลับจากพานักศึกษาไปทัศนศึกษาเมื่อวาน
    อีกสองอาทิตย์ก็ต้องไปอีกละ

เฮ้อ

บ่นเสร็จแล้วก็เข้าเรื่องเลยละกัน

ขอเงินครับ
    ขอเงิน

คิดนานนะครับกว่าที่จะขอเนี่ย
    ไม่ได้ขอไปลงขวดหรอกครับ
    ถ้าใครคิดอย่างนั้นก็กรุณาเลื่อนสายตาขึ้นไปอ่านหัวข้อกระทู้ได้

พวกเรามาตั้งกองผ้าป่ากันไหมครับ

ร่วมทำบุญให้กับเพื่อนร่วมชาติที่ประสบภัยที่ภาคใต้
    ร่วมทำบุญกันโดยที่ไม่เคยเห็นหน้า
    ร่วมทำบุญกันทั้ง ๆ ที่ไม่ร่วมฟังเสียอนุโมทนา
    ร่วมทำบุญร่วมกันโดยผ่านกระทู้พันทิบ
    อาจจะใช้ชื่อ  
    "ผ้าป่าลูกทุ่ง  เพื่อช่วยเหลือพี่น้องภาคใต้ที่ประสบภัยน้ำท่วม"  

หรือ  

"ผ้าป่าลูกทุ่งเพื่อชีวิตเพื่อช่วยเหลือพี่น้องภาคใต้ที่ประสบภัยน้ำท่วม"  

หรืออะไรก็ได้

เพื่อน ๆ ว่าไงครับ  ช่วยกันแสดงควาเห็นหน่อยครับ
    เพื่อจะได้ปฏิบัติให้เป็นรูปธรรมได้ในที่สุด
    เวลานี้เราไม่ควรจะให้พี่น้องชาวใต้รอนานนะครับ
    ผมจะนั่นหน้าคอมจนถึง  6  โมงเย็นนะครับ

รอคำตอบเสมอ

จากคุณ : ปะหล่อง - [ 23 ธ.ค. 48 15:55:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป