CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากได้ความรู้ครับ.. ดนตรี Pop Rock เป็นยังไงเหรอครับ ? ที่ดัง ๆ ของใครครับ ? เพลงอะไร ? ที่คุณชื่นชอบกันบ้างครับ ? ..

คือความรู้ทางดนตรี ป๋อหลินไม่มีเลยนะครับ...
    แต่บังเอิญทราบมาว่า น้องที่ตามเชียร์คนหนึ่งเขาจะมีผลงานเพลงในอัลบั้มบอยแบนด์ แล้วแนวเพลงเป็น Pop Rock นะครับ...อยากทราบว่า เป็นวงดนตรีหรือนักร้องบ้านเราคนไหนบ้างครับ ?  

Pop Rock ที่ดีหรือโดนใจตลาด มีลักษณะอย่างไรครับ ?

อื่น ๆ แล้วแต่จะกรุณาให้ข้อมูล+ความรู้มานะครับ

อันนี้ขออนุญาตไม่บอกว่า น้องคนไหนนะครับ...เดี๋ยวบางท่านจะไม่แฮปปี้ว่า...ป๋อหลินเป็นหน้าม้าอะไรไหม ?

อันนี้ขอความรู้จริง ๆ เพราะฟังแบบชาวบ้านคนหนึ่งนะครับ เวลาฟังเพลง  ...จะตอบได้แค่ว่า "ชอบ" หรือ "ไม่ชอบ"
    แต่พอจะให้เจาะลึกว่าเป็นแนวเพลงยังไงอะไรนี่ ไม่สามารถพอ แล้วจะเอาข้อมูลไปประกอบการเขียนกระทู้ในห้องแฟนคลับน้องเขาด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับการแนะนำและให้ข้อมูลมา ณ โอกาสนี้
    ห้องดนตรี.....มีแต่ความน่ารักเสมอ จะตามอ่านอย่างตั้งใจครับ

จากคุณ : ป๋อหลิน - [ 26 ธ.ค. 48 08:26:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป