CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

5150_b ตุ๊กตาไขลาน เคราครึ้ม Together In 80s.. ซาโบก้า อากง กิมเฮง Qooma ต.ลาดพร้าว สุดโหด.. Duke.. Poky Maccs 'beur'b..

The Legendary Midfielder
    กีวี่ไม่ปั่น
    ยุง บิน ชุม
    anthurium
    Dbass
    หยาดฟ้ามาสู่ดิน
    ขาวมณี
    นายกลางคืน
    มัชฌิมา
    hasumi
    Spirited A's way
    StrayBird
    winston
    ปุ้ม หญิง
    Jookjik
    ผู้ชายพายเรือ
    toomood
    ฮันคุง
    tnu
    แป๋ง แป๋ง
    patsypacky
    Psychopop
    candy perfume girl
    และ กึ่งยิงกึ่งผ่าน...

...รวมทั้งคนอื่นๆในห้องรีโทรที่เข้ามาด้วยนะครับ (ที่ผมลืมเขียนชื่อไป) อยากรู้ว่า.....ชื่อล็อคอินของแต่ละคนมีที่มาที่ไปยังไงบ้างครับ

อย่างเช่น คุณอา 5150_b ผมขอเดาว่า เกิดวันที่ "5" เดือน "1" ราวปี 2"50"0 (ส่วน "b" ย่อมาจาก brother แปลว่า "พี่ชาย" ในที่นี้...ผมไม่ขอแปลว่า "น้องชาย" นะครับ)

ส่วนชื่อล็อคอินของผม.....ตั้งโดยอ้างอิงจากความจริงล้วนๆ (ไม่ปนอย่างอื่นเลยครับ) haha

แล้วของ"พี่ๆอาๆ"ล่ะครับ ตั้งชื่อล็อคอินจากเหตุผลอะไร วานบอกให้กระจ่าง

จากคุณ : ตี๋หล่อมีเสน่ห์ - [ 26 ธ.ค. 48 19:05:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป