CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+:+:มาเล่มเกมทายราคาขายยูนีฟกรีนทีในญี่ปุ่นกัน!!:+:+

30 บาท (8 คน)
      35 บาท (7 คน)
      40 บาท (21 คน)
      45 บาท (19 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 55 คน

14.55%
     12.73%
     38.18%
     34.55%

ถ้าใครดูโฆษณายูนีฟชุดหนอนพ่อลูกเข้าเมืองไปตามหาสุดยอดใบชาอ่อน อันที่พ่อหนอนวางแผนเล่นไม้กระดานหกให้ตัวเองกระเด้งไปถึงยอดใบชาได้ (แต่ติดตู้กระจกร่วงลงมาแทน) แล้วช่างสังเกตเสียหน่อยก็คงจะมองเห็นราคาของชาเขียวที่วางขายอยู่ในตู้ (ราคาเป็นเยน)

ผมเพิ่งสังเกตเมื่อวานนี้เองครับ แล้วก็สงสัยว่าจะมีใครตาไวช่างสังเกตเหมือนกันไหม มาตั้งเป็นเกมเล่นในห้องนี้ดีกว่า..

สำหรับผู้ที่อยากร่วมสนุกก็เลือกราคาที่ให้เลือกโหวตข้างบนมาหนึ่งข้อนะครับ (ราคาแปลงจากเยนเป็นบาทแล้ว) เมื่อโหวตเสร็จแล้ว (ไม่ว่าจะเดาเอาหรือว่าจำได้ก็ตาม) ให้ไปดูเฉลยได้ที่ผมโพสไว้ในความคิดเห็นที่ 2 นะครับ ตอบถูกหรือไม่ แล้วถูกเพราะเดาหรือจำได้ ก็ลงความเห็นบอกไว้ด้วยก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่าเพื่อนๆ ห้องนี้ช่างสังเกตกันไหม อิอิ

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 49 07:52:16

จากคุณ : Dark_Shnider - [ 5 ม.ค. 49 07:47:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป