CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Smart Purse : คุณยาย vs คุณลุง

ทอนเท่าไหร่นะ? (14 คน)
      มี! (ทอน) (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 18 คน

77.78%
     22.22%

ผมนึกทีไรก็ขำทั้งสองตัวเลยอ่ะครับ
    หน้าคุณยายลอยมาเวลานึกถึงประโยคที่พูดว่า
    "ทอนเท่าไหร่นะ?"

ส่วนตัวใหม่คิดว่าคงได้ดูกันหลายคนแล้ว
    คุณลุงร้านขายลูกลมก็เล่นได้ดี(หน้าตาย)ไม่แพ้กันเลยครับ
    พอเค้าบอกว่า "มี! (ทอน)" แล้วเอาถุงเหรียญบาทมาวางใส่แบบประชด มันฮามากเลยครับ

เพื่อนๆ ในห้องนี้ชอบชุดไหนมากกว่ากันครับ?

จากคุณ : Dark_Shnider - [ 28 มิ.ย. 49 10:58:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com